giúp chút về mô phỏng gia công.

• Thread starter tranthanh
  • Ngày mở chủ đề
T

tranthanh

Author
Tình hình là mình lập trình gia công cho 1 sản phẩm xong rồi sau đó click lệnh "generate" để mô phỏng gia công lần đâu thì mình thấy chạy rất nhanh nhưng làm lại lần khác thì thấy chạy 60 phút rồi mà vẫn chưa xong. vậy ai biết cach nào làm tăng tốc độ lên ko?

Ðề: giúp chút về mô phỏng gia công.

Có lẽ là không có cách tăng tốc được nó đâu! Cậu đừng cắt mỏng quá là được, ko thì nó tính đến tối đấy! cứ phay thô tẹt đi, phay tinh thì chọn thêm phay mặt ý, dùng máy nhiều trục cho cái mặt khuôn nó mịn, anh em mình làm mô phỏng chứ có phải đi làm thật đâu mà sợ :D

T

tranthanh

Author

mình đã làm như cậu bảo chạy nhanh hơn thật.
cậu có thể nói rõ hơn về phay tinh dc không mình gia công tinh rồi nhưng sao vẫn có bậc vậy trông không đc min. cậu nói kĩ hơn chút nữa nhé! tại mình mới học cái này nên còn nhiều cái chưa rõ lắm

Phay tinh thì dùng máy nhiều trục quét lại bề mặt thì nó mới mịn được, nếu không sẽ vẫn còn bậc ở vùng ăn sâu xuống. Nó là giai đoạn cuối, cậu tìm hiểu trong cast mục phay nhiều trục, làm đơn giản thôi ^^! Có chỗ nào cần cắt bằng máy xung thì vào tìm hiểu thêm phần chế tạo điện cực (electrode design)

T

tranthanh

Author

mình đã phay tinh bằng máy nhìu trục cụ thể là mình trọn kiểu phay: "contour_profile" nhưng lệnh này thì lại phải để lại phần nền "floor" sau khi phay xong mình dùng kiểu phay planar mill để phay nốt phần đáy. đúng là trông rất mịn nhưng tiếc là chỗ giao nhau của 2 quá trình phay trên thì lại không mịn mà vẫn tách rời nhau ra chắc là cách làm của mình chwa đúng. đây là 2 part mình phay: http://www.mediafire.com/?yyzkyznnytn
bạn xem gia công rồi hướng dẫn mình cụ thể hơn không chứ mình đã thử hết tất kiểu phay rồi mà không đc.