Giúp em cách phay cái này với....

• Thread starter mylove299
  • Ngày mở chủ đề
M

mylove299

Author
các thầy cho em hỏi khi gia công tinh thì ta gia công thứ tự các mặt A, B, C như thế nào là tốt nhất và loại dao sử dụng tốt ?
cái thứ 2 em muốn hỏi là khi ta tiến hành phay tinh 2 mặt hông của thành mỏng như hình thì ta nên chọn chế độ cắt nào là phù hơp( thuận, nghịch) vận tốc cắt, lượng ăn dao để không làm biến dạng thành mỏng.
mong được các thầy cho ý kiến đóng góp em xin cảm ơn.

L

Liễu Ngân Đình

Author
Thiếu yếu tố yêu cầu kỹ thuật của chi tiết nên không vạch được đường hướng nào cả.

M

MTAM

Author
Với chi tiết một: Em có thể g/c theo thứ tự A>B>C hoặc C>B>A đều được. Loại dao em nên sử dụng là dao đầu cầu.
Với chi tiết thứ 2: Em phải cho biết vật liệu của chi tiết là gì? yêu cầu độ bóng bề mặt ra sao?....thì mới tư vấn về chế độ cắt cho em được. Còn về phương pháp cắt thì theo tôi nên dùng cắt ngược.

M

mylove299

Author
Với chi tiết một: Em có thể g/c theo thứ tự A>B>C hoặc C>B>A đều được. Loại dao em nên sử dụng là dao đầu cầu.
Với chi tiết thứ 2: Em phải cho biết vật liệu của chi tiết là gì? yêu cầu độ bóng bề mặt ra sao?....thì mới tư vấn về chế độ cắt cho em được. Còn về phương pháp cắt thì theo tôi nên dùng cắt ngược.
xin cảm ơn thầy. em vừa báo cáo xong hồi sáng cũng khá thành công.

M

MTAM

Author
Vậy thì bạn post lại những gì bạn đã làm đi!
Coi như là tài liệu tham khảo cho các bạn khác hay để mọi người góp ý thêm cho vậy.
Báo cáo thì xong rồi nhưng kiến thức thì không bao giờ đủ cả!

L

Liễu Ngân Đình

Author
Một ý rất hay đấy. Bạn hãy đưa lên, biết đâu qua đây, bạn lại được biết thêm những điều mà bạn chưa biết.