Hỏi cấu tạo Cánh quạt máy hút bụi

Author
Chào các bác
Đã có ai trong các bác tháo máy hút bụi gia đình chưa, có bác nào đã lỡ phá máy ra thì cho em hỏi một chút về cấu tạo của cái cánh này.Em đang làm một cái chỉ bé bằng bàn tay thui, nhưng lực hút nhỏ quá.Bác nào có hình ảnh về cái cánh này thì gởi lên cho em coi một chút nhé. Cảm ơn cái bác nhiều lắm

H

huyrobocon

Ðề: máy hút bụi

[FONT=&amp]Hướng dẫn sử dụng máy hút bụi/nước/giặt thảm[/FONT]
[FONT=&amp]Luôn luôn giữ gìn và bảo quản các thiết bị trong quá trình sử dụng. Để đảm bảo máy hoạt động tốt phải bảo trì định kỳ. Không thực hiện việc bảo trì cùng với việc thay thế các bộ phận không đúng tiêu chuẩn sẽ làm máy không an toàn khi sử dụng và nhà sản xuất không chịu trách nhiệm về sự cố này.[/FONT]
[FONT=&amp]Lưu ý :[/FONT][FONT=&amp] Loại máy này là máy thương mại công nghiệp thông dụng, thích hợp dùng ở các nơi công cộng như : khách sạn, trường học, bệnh viện, nhà máy, cửa hàng, văn phòng cũng như dùng trong gia đình.[/FONT]
[FONT=&amp]* Những điều nên làm: [/FONT]
[FONT=&amp] Máy hút bụi [/FONT][FONT=&amp]khô[/FONT]
[FONT=&amp]- Thời gian sử dụng máy hút 3 – 4 h[/FONT]
[FONT=&amp]Luôn luôn sử dụng tầng lọc và bao đựng bụi bụi khi hút bụi khô.[/FONT]
[FONT=&amp]Thường xuyên giặt sạch tầng lọc bụi.[/FONT]
[FONT=&amp]Luôn kiểm tra ống hút khi thấy lực hút yếu[/FONT]
[FONT=&amp]Lấy hết các bộ phận trong máy ra khi bộ phận hút khô bị hư hỏng.[/FONT]
[FONT=&amp]may hut bui[/FONT][FONT=&amp]& ướt[/FONT]
[FONT=&amp]- Thời gian sử dụng máy hút 3 – 4 h[/FONT]
[FONT=&amp]Kiểm tra phao an toàn còn hoạt động tốt và lưới lọc bụi sạch sẽ.[/FONT]
[FONT=&amp]- Giữ ống dây và ống hút luôn sạch sẽ.[/FONT]
[FONT=&amp]- Khi sử dụng máy hút nước cần lưu ý nếu nước trong thùng đầy phát sinh tiếng hú nên tắt máy và đổ nước trong thùng ra.[/FONT]
[FONT=&amp]Thay thế ngay những phụ tùng bị mòn hoặc hư hỏng.[/FONT]
[FONT=&amp]Không nên giặt thảm hoặc hút nước có xà bông hoặc những hóa chất tạo bọt khác.[/FONT]
[FONT=&amp] * Những điều nên tránh :[/FONT]
[FONT=&amp]- Không lau chùi máy khi phích cắm điện còn trong ổ cắm.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không để người không có kinh nghiệm sửa chữa. Hãy gọi người chuyên môn khi có sự cố.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không sử dụng phao không còn hoạt động hay không vừa.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không hút bụi tro nóng.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không hút nước trước khi đổ bụi trong thùng máy ra.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không hút bụi trước khi đổ nước trong thùng máy ra.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không kéo căng dây điện hoặc rút phích cắm bằng cách kéo dây điện.[/FONT]
[FONT=&amp]- Không nên di chuyển máy bằng cách cầm ống nhún hút kéo máy về phía cần di chuyển.[/FONT]
[FONT=&amp]- Luôn kiểm tra dây dẫn điện và đảm bảo dây điện không bị hở.[/FONT]
[FONT=&amp] * Khi giặt thảm nên tránh :[/FONT]
[FONT=&amp]- Đừng để thảm, nệm len quá ướt.[/FONT]
[FONT=&amp]- Đừng đi lên thảm khi thảm chưa hoàn toàn khô.[/FONT]
[FONT=&amp]- Đừng phun lên người hay động vật.[/FONT]
[FONT=&amp] * Lưu ý :[/FONT]
[FONT=&amp]Nếu bọt hay nước thoát ra theo ống của máy, lập tức tắt máy ngay. Để nước chảy qua lưới thải nước, kiểm tra việc lắp ráp phao để đảm bảo hoạt động đúng, ráp lại máy. Ngay trên nút Start sẽ có một ít nước từ lưới thải thoát ra, đó là phần nước còn lại trên đầu môtơ. Lượng này sẽ nhanh chóng thoát ra sau khi máy hoạt động lại bình thường.[/FONT]
Orient Co.,Ltd in Vietnam
-----------------------------------------
May hut am | may hut sua | may do huyet ap | may hut bui | may tap the duc | may suoi | may khoan | tu chong am | xe nang hang
[FONT=&amp]
[/FONT]

Last edited by a moderator:

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Ðề: Hỏi cấu tạo Cánh quạt máy hút bụi

Chào các bác
Đã có ai trong các bác tháo máy hút bụi gia đình chưa, có bác nào đã lỡ phá máy ra thì cho em hỏi một chút về cấu tạo của cái cánh này.Em đang làm một cái chỉ bé bằng bàn tay thui, nhưng lực hút nhỏ quá.Bác nào có hình ảnh về cái cánh này thì gởi lên cho em coi một chút nhé. Cảm ơn cái bác nhiều lắm
Gửi bạn

Chúc thành công.

Author
Ðề: Hỏi cấu tạo Cánh quạt máy hút bụi

cảm ơn bạn nhé! Đi công tác lâu quá giờ mới có thời gian vào lại diễn đàn, rất cảm ơn bạn đã gửi hình cho mình