hỏi về modeling

Author
tình hình là em thấy các phần mềm như inventer thì trong thư viện của nó có cả những loại thép kết cấu ví dụ như thép u,c,h,I.còn trong NX hình như là không có, đúng không các bạn nếu có ai biết chỉ giúp với nhé.

uh tiện thể mình cũng xin hỏi là mình có một mặt phẳng mà mình extrut ra từ một đường thẳng,bây giờ mình muốn cho nó có độ dày thì không làm được bằng nx?ai có cách nào không chỉ mình với.

Last edited:
Ðề: hỏi về modeling

Chào bạn! Mình cũng đang bắt đầu tìm hiểu về NX. Phần mềm này cũng dễ học. mày mò chút là ra mà. Mình cũng mắc nhiều lắm hỏi nhưng trả ai trả lời..dạo tại cơ bản quá. hihi. Dạo này nhiều việc cũng trả có thời gian động đến nó nữa.
Bạn bảo extrude đường thẳng thành một khối thì phần offset bạn chỉ cần chọn symmetric hoạc two-side và chọn độ dầy là thành khối ngay bạn ah. Chúc bạn học tốt!

Author

không ý mình là mình tạo thành một tấm rồi, sau đó mình bẻ cong tấm đó đi thành các hình dạng khac rồi mình mới cho chiều dày vào.nhưng không làm được bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được không?

Bẻ cong thì cũng cong vừa thôi nó mới thickent được ^^ lệnh đó chẳng qua là lệnh offset liên tiếp vô số mặt với tổng số mặt là chiều dày mà bạn đánh số vào, khi mặt cong quá nó ko offset được thì nó báo ko làm được, lúc đó dùng cách làm bằng tay, offset từng đoạn ( dùng enlage kéo mặt nhỏ lại rồi offset) sau đó trim những mặt thừa đi và sew lại thành solid ^^

vantrongck2

Active Member

không ý mình là mình tạo thành một tấm rồi, sau đó mình bẻ cong tấm đó đi thành các hình dạng khac rồi mình mới cho chiều dày vào.nhưng không làm được bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được không?
bạn thicken chắc được đó
nếu không được bạn thay đổi chiều dày thicken thử xem, có thể do bán kính cong của bạn nhỏ nên không thicken dc