Hỏi về lập trình CNC trong Delcam

• Thread starter malchik
  • Ngày mở chủ đề
M

malchik

Author
Hi mọi người , tháng tới trường mình bắt đầu dạy về máy CNC . Hiện nay mình có down bản Delcam về để thử lập trình cho máy CNC, tới khi học đỡ bỡ ngỡ , vì học bằng tiếng nước ngoài nên biết trước thì dễ hơn . Mong các bác có kinh nghiệm dùng Delcam chỉ giáo cho newbie như mình với . Lúc nãy cài thử Delcam rồi , nhưng mà loay hoay mãi không biết chọn kiểu dao gì , chế độ chạy ra sao để đục được một cái lỗ :( . Ví dụ với model sau , mình vẽ trong SolidWorks 2008 rồi save thành file iges . Bác nào biết chỉ giúp mình với :( . Cảm ơn mọi người thật nhiều

QuyenQCM

Active Member
bạn vào đây http://meslab.org/mes/showthread.php?t=7234
đọc kỹ tài liệu tiếng việt đi nhé,có gì không hiểu thì hỏi chứ không ai có time để ngồi đọc bản vẽ của bạn đâu

D

delcam_delcam

Author
người tá không biết mới hỏ chứ! làm gì mà dấu nghề thế!

anh biết nhiều delcam mình giao lưu tý nhé!

D

delcam_delcam

Author
ban dạy ở dâu thế? mình chuyên dùng delcam để thiết kế và lập trình, khi nào có thắc mắc gói vào số này nhé, mình sẽ giúp đỡ: 0979806580

QuyenQCM

Active Member
người tá không biết mới hỏ chứ! làm gì mà dấu nghề thế!

anh biết nhiều delcam mình giao lưu tý nhé!
Đồng chí này ăn nói linh tinh thế? ai dấu nghề hả, như thế nào mà gọi là dấu nghề.
mời chú leo cột điện nhé!

D

delcam_delcam

Author
Đồng chí này ăn nói linh tinh thế? ai dấu nghề hả, như thế nào mà gọi là dấu nghề.
mời chú leo cột điện nhé!

Xin lỗi nhé em định đùa tí thôi! em cũng là dân nghiền Delam lắm!

những tài liệu của anh em dowload về nghiên cứu rồi, hay lắm!

lần sau đừng cho em leo cột điện nữa nhé!

T

trandaica44

Author
Ðề: Hỏi về lập trình CNC trong Delcam

bac nao co giao trinh delcam cho em voi
em gio moi lam quen ma tim tai leu kho qua

D

duchung_ck7

Author

anh ơi em mới da trường đang muốn hoc lập trình phay cnc mà kông biết hơ43 đau nhờ anh giói thiê gúp em
hiện em đang ở bình dương
cảm ơn anh

D

duchung_ck7

Author

có anh nào cài nào nhiệt tình cài dùm em phần power mill 10 mấy
em đang ở bình dương

T

thanhnuiptn

Author

nhan lap trinh dellcam lh 01668332787

A

advance cad

Author

Nếu bạn quan tâm thì có tài liệu gia công phay tiện trên Delcam
Tài liệu này tâp trung chủ yếu vào phần thực hành nhằm có thể hướng dẫn được nhiều nội dung hơn, người học cũng dễ dàng nắm được các thao tác và cách làm việc với phần mềm chứ không đơn thuần là lý thuyết, và dễ gây nhàm chán.
Phần hướng dẫn tập trung cả ba phần là gia công phay 2D, gia công phay 3D, và lập trình gia công tiện.
Khi sử dụng phần mềm này bạn sẽ thấy tại sao nó có ưu điểm, đơn giản là các quá trình thiết lập đa phần đều tự động, do đó cũng không phải đòi hỏi quá nhiều kinh nghiệm khi lập trình.