Hướng dẫn sử dụng moldworks

• Thread starter reddevil_812
  • Ngày mở chủ đề
R

reddevil_812

Author
Em đang làm khuôn cánh quạt.Em đã tạo dc mặt phân khuôn rồi.Bây giờ em muôn cho các chi tiết:óng dẫn hướng,chốt định vi...vào để dc 1 bộ khuôn hoàn chỉnh.Em đã cài moldworks rồi nhưng ko biết sử dụng như thế nào cả.Có ít tài liệu bằng video nhưng khó sử dụng quá.A e nào biết chỉ giáo dùm.Chỉ giáo bằng lệnh và chức năng của lệnh nhé.thanks!:25:

H

Hoang Khanh

Author
Bạn qua mục Gia công khuôn cánh quạt phần Trao đổi kinh nghiệm để tìm hiểu thêm về kết cấu khuôn. Khi đó bạn sẽ thấy không cần tới MoldWorks cũng làm được khuôn.

Còn cách sử dụng MoldWorks, bạn nên học theo phần Help, sau vài lần là thành thạo, dùng khá dễ dàng.

Nếu dùng MoldWorks, bạn phải chắc mình sẽ giải thích được nguồn gốc các chi tiết như bạc cuống phun, ty đẩy, ty lùi, .. đề mà đi mua chứ biết đâu phần mềm có chi tiết này nhưng nó khó tìm ở Việt Nam thì lúc đó phải sửa khuôn thì chết.

N

NGONLUABAC

Author
công ty của đệ dùng vỏ khuôn của FUTABA ...các chi tiết liên quan dùng TIÊU CHUẨN MISUMI ngoài Chợ Lớn
(tphcm) bán rất nhiều (vẽ trc 1 bộ khuôn lên kích thước ...sao đó thay đổi solid sẽ tự thay đổi kích thước theo..còn nếu dùng Moldworks bạn phải ghi kt lại từ đầu nên cũng ko cần thiết lắm.