In Layout trong cad2007

• Thread starter mkdlufu
  • Ngày mở chủ đề
M

mkdlufu

Author
Có bác nào bít về in layout thì giúp đỡ em phần này chút.
Em có file cad này:
http://www.mediafire.com/?lmzkwgmqte4
khi làm thì nó bình thường nhưng khi in preview lên xem thì hình nó bị co lại.
Em cũng lang thang tìm và học hỏi 2 ngày nay mà không sử lí được. Mong các bác dành chút thời gian xem và giúp đỡ em.
Tiện đấy hỏi luôn em muốn thay đổi dữ liệu 1 loạt trên tất cả các Layout thì làm thế nào?
Các bác chỉ dẫn cụ thể dùm em nha.
Ảnh lúc làm:
,
Ảnh khi preview

Thanks nhìu!

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>
Ðề: In Layout trong cad2007

Chào bạn thật sự coi hai cái hình của bạn với cái mắt không được Ok lắm của mình thì không thể nào phân biệt được rõ ràng sự khác nhau của 2 tấm hình mà bạn đã post lên.
- Còn vấn đề mà bạn hỏi ở trên: "Khi làm thì nó bình thường" Cụ thể là bạn đã làm cái gì? Và bình thường là như thế nào? Mình không phải chuyên gia của Layout nhưng mình vẽ bản vẽ và trình bày bản vẽ hoàn toàn trên Layout mà vẫn không hình dung được cách bạn hỏi cụ thể ở đây là gì?
- Sẵn lòng giúp bạn nếu có thể?

P/s: Vấn đề mà bản vẽ của bạn bị co lại chắc có lẽ do phần tỷ lệ bản vẽ của bạn chưa được phù hợp nên khi Priewew nó mới có hiện tượng vậy? Nếu nó co lại thì bạn cho tỷ lệ 1mm = x unit.
Thân mến!

nguyenthai_ind

Mình đã Load bản vẽ của bạn về và đã thấy lỗi ở phần này, nếu bạn rãnh thì PM cho mình mình sẽ chỉ cho bạn tại sao in lại gặp hiện tượng này.
Lỗi này gặp là do bạn không đồng nhất tạo ViewPort từ Model.
Chúc bạn giải quyết được vấn đề.

M

mkdlufu

Author

Cảm ơn bạn nguyenthai_ind. Đến bây giờ mình vẫn chưa giải quyết được vấn đế. Bạn có thời gian thì chỉ bảo giúp mình với. Mình đang rất cần in ra để làm cho kịp tiến độ hồ sơ. Lưu ý file gốc là đặt máy in canon khi in thì dùng máy in HP LaserJet 1020. File này mình tiếp quản từ người làm trước mà. Mình lại không rành lắm về layout. Mong bạn sớm chỉ bảo dùm. Mong tin bạn.

nguyenthai_ind

Cảm ơn bạn nguyenthai_ind. Đến bây giờ mình vẫn chưa giải quyết được vấn đế. Bạn có thời gian thì chỉ bảo giúp mình với. Mình đang rất cần in ra để làm cho kịp tiến độ hồ sơ. Lưu ý file gốc là đặt máy in canon khi in thì dùng máy in HP LaserJet 1020. File này mình tiếp quản từ người làm trước mà. Mình lại không rành lắm về layout. Mong bạn sớm chỉ bảo dùm. Mong tin bạn.
Cách đơn giản để bản khắc phục vấn đề này đó chính là tạo viewport riêng cho từng cổng nhìn từ Model không nên copy hay insert hình trực tiếp từ máy vào Layout khi bạn tạo khung nhìn đã vô tìn "Lấn" ra ngoài khung tên của bản vẽ.
Mong bạn sớm giải quyết đc vấn đề!

N

nguyentin

Author

giúp mình những bảng về mặt bằng nhà 2 tấm đi