Inventor; Alias Studio

• Thread starter quyenbk
  • Ngày mở chủ đề
Q

quyenbk

Author
Chào các bạn,
Cho phép mình thọ giáo vấn đề này (hơi khó hiểu) nhưng ai làm qua rùi thì hiểi liền ah.
Chẳng là tui đang model 3D bằng Inventor 2009 một số mô hình 3D ,sau khi làm xong và gán color cho bề mặt mô hình xong thì thấy cũng rất ok nhưng khi nhình kỹ lại thì thấy tức lắm tức vì tại các đường giao tuyến giữa các mặt cong ko chịu mất đi cứ y như là vết nứt thẳng vậy (mong các pác hiểu tui đang nói cái gì) Vậy pác nào có cách làm mất giao tuyến giữa các mặt cong ko.?
Xin nói thêm : Mình biết là modul Inventor studio thì làm được (mặc dù chưa làm) nhưng đó là phần presentation chứ ko phải ở phần part mình muốn biến mất giao tuyến ở trong phần part cơ.
Mình cũng đang tìm hiểu về cái thằng Alias Studio của Inventor nhưng "nước xa ko cứu được lửa gần" vậy mong các pác chỉ giúp. Hứa xin hậu tạ thích gì thì chìu. My mail : quyenus83@yahoo.com

Last edited by a moderator:
Q

quyenbk

Author
Sos

Chào các pác Sao lâu quá Ko thấy các Pác trả lời:20:

A

aihansv

Author
Chào các bạn,
Cho phép mình thọ giáo vấn đề này (hơi khó hiểu) nhưng ai làm qua rùi thì hiểi liền ah.
Chẳng là tui đang model 3D bằng Inventor 2009 một số mô hình 3D ,sau khi làm xong và gán color cho bề mặt mô hình xong thì thấy cũng rất ok nhưng khi nhình kỹ lại thì thấy tức lắm tức vì tại các đường giao tuyến giữa các mặt cong ko chịu mất đi cứ y như là vết nứt thẳng vậy (mong các pác hiểu tui đang nói cái gì) Vậy pác nào có cách làm mất giao tuyến giữa các mặt cong ko.?
Xin nói thêm : Mình biết là modul Inventor studio thì làm được (mặc dù chưa làm) nhưng đó là phần presentation chứ ko phải ở phần part mình muốn biến mất giao tuyến ở trong phần part cơ.
Mình cũng đang tìm hiểu về cái thằng Alias Studio của Inventor nhưng "nước xa ko cứu được lửa gần" vậy mong các pác chỉ giúp. Hứa xin hậu tạ thích gì thì chìu. My mail : quyenus83@yahoo.com
Tools-Application Options-Display-
Edges

A

aihansv

Author
Quá naive chứ không phải quá pro

Chào các pác Sao lâu quá Ko thấy các Pác trả lời:20: hay là các pác ko hiểu câu hỏi của em hay là tại em quá pro , các pác nếu ko hiểu thì cũng phải nói 1 tiếng để em upload cái pic cho các pác để hình dung mà trả lời em chứ.
"các pác ko hiểu câu hỏi của em hay là tại em quá pro"
Khiêm tốn chút đi. Đã chỉ rồi đó. Tôi đang ở trình độ nhập môn Inventor thôi.

Q

quyenbk

Author
Mot so model đã render

Đây là blog của thằng em với một số model render chứ ko phải part enviroment pác ạ :20:

T

tv.anh

Author
Nghe bảo tron Iventor đã tích hợp cả mô phỏng động học và tính lực, thế có bạn nào biết không chỉ giáo cho mình chút?