Khắc phục hộ tôi sự cố về máy tiện CNC

• Thread starter trungkien
  • Ngày mở chủ đề
T

trungkien

Author
Hiện tại chỗ tôi đang có một máy tiện CNC của ĐL, dùng hệ điều hành Anilam 4200T của Mỹ. KHông hiểu vì sao gần đây khi cho chạy nội xuy với mã G01 thì máy không thực hiện liên tục mà chạy theo dạng xung (cứ phải ấn nút Start liên tục). Chỉ có lênh G0 là chạy ổn thôi.
Nếu ai biết nó là lỗi gì chỉ giùm tôi nhé!
Xin cảm ơn nhiều!

bạn xem lại câu lệnh có dài quá không,cắt nhỏ lại xem có khác gì lúc ban đầu,máy mới cũng hay bị tình trạng như vậy.

T

trungkien

Author
Mình đã thử tât cả các cách mà mình biết rồi mà vẫn không được. Dù câu lệnh ngắn hay dài cũng không thực hiện được. Giúp mình với nhé. Thank!

trungkien viết:
Mình đã thử tât cả các cách mà mình biết rồi mà vẫn không được. Dù câu lệnh ngắn hay dài cũng không thực hiện được. Giúp mình với nhé. Thank!
bạn xem lại câu lệnh có bước tiến F chưa?thường do lỗi lập trình nếu lỗi máy sẽ báo lỗi.Chúc bạn thành công

D

dondoan

Author
Câu lệnh gắn hay dài thì không sao..!Bạn nên liên lạc người bán máy,và coi lại xem máy có phải nằm trong trương trình điều khiển Step by Step không vậy.Nếu trong option Step by Step thì tắt nó đi bạn nhé.

L

Liễu Ngân Đình

Author
Tốt nhất bạn hãy Post chương trình chạy của bạn lên. Cũng có thể phần hệ thống của máy đã bị chỉnh sửa nên máy ko hoạt động bình thường được. Máy bao giờ cũng có quyển sách Parameter, bạn so sánh chương trình trên máy và chương trình trong sách xem, nếu có chỗ sai khác thì tìm hiểu thật kỹ và ghi chép lại phần thay đổi trước khi thay đổi.

T

trungkien

Author
Qua that la minh cung tu mu ve khoan nay lam nen ban Dondoan co the chi cho minh ky hon ve cach khac phuc duoc khong. Cu the la ban co the chi cho minh duong dan den Step by step duoc khong? Cam on ban nhieu!

máy bạn bị như thế có thể là do các nguyên nhân sau:
-Bị sửa parameter -> nạp lại.
-kiểm tra nhớt thủy lực , nhớt bôi trơn , áp lực hơi có đủ không ? . Hồi trước bên tôi củng bị tình trạng này khi áp lực hơi không đủ , máy chỉ chạy step by step , ngay cả khi bơm nhớt bị yếu củng xảy ra trường hợp trên (lưu ý là máy không báo lổi , vẩn ready đàng hoàng). Chúc vui