Không Xuất Được File Gia Công Trong Pro/E Wildfire 4.0 và 5.0

• Thread starter Mercredi
  • Ngày mở chủ đề
M

Mercredi

Author
Tình hình là em mới nâng cấp phiên bản Pro/E 2.0 lên 4.0 và hiện tại là 5.0. Bản 5.0 này thật sự rất tuyệt vời ngoại trừ việc em không thể xuất được chương trình gia công (file 1-d8.tap dung lượng 0kb :( )

Nguyên nhân là khi xuất mã G-code chương trình không cho chọn hệ máy như các phiên bản trước:

Dưới đây là toàn bộ quá trình xuất file của em:

Edit -> CL Data -> Output

Select NC Sequence

File -> DONE

Ok

DONE

Thông báo lỗi

Kết quả thu được

Các anh chị biết nguyên nhân tại sao không ạ? :(

T

tm_8x

Author
Ðề: Không Xuất Được File Gia Công Trong Pro/E Wildfire 4.0 và 5.0

bạn đã tạo ra file *.ncl chưa? nếu chưa thì cần phải tạo ngay file này vì từ file này người ta mới có thể tiến hành xuất chương trình được.
đó là cái thứ nhất. cái thứ hai là nếu làm theo cách trên k được bạn có thể làm theo cách như sau:
vào Tools - CL Dat - Postprocess.... rồi làm tương tự.
(bạn nhớ là cần phải tạo ra file *.ncl trước đã nhé)
chúc thành công

Last edited by a moderator:
M

Mercredi

Author

File *.ncl là file bắt buộc phải tạo trong quá trình xuất file gia công. Nếu đã có sẵn file *.ncl thì mới dùng được Tools -> CL Dat -> Postprocess.

Vấn đề của mình là Pro/E không cho chọn hệ máy (FANUC) để xuất mã G-code, tức là không xuất hiện bảng này:

Mình đã thử 2 phiên bản Pro/E Wildfire 4.0 và 5.0 (M010 và M030) đều gặp lỗi này. Tất cả các file gia công đều đã được tạo ra, nhưng file mình cần là *.tap thì lại rỗng :(

T

tm_8x

Author

hic thế thì bó tay rồi. chưa gặp lỗi này bao giờ.

Bạn cần xem lại cách đặt tên cho chi tiết ,
+ Kiểm tra lại chỗ gia công, có khả năng chi tiết của bạn đã bị hở , trường hợp này mình gặp nhiều .
Vẫn chạy được khi mô phỏng nhưng khi ra G-Code ko hiểu đc , dẫn đến ko xuất File .
+ Bạn có thể share chi tiết lên cho mình và mình xuất lại cho .:100:
Hãy gọi 0935351191

K

kienhaui

Author

cái này lỗi là do bạn đã chọn machin trong ppoptions cua menu manager. bạn bỏ chọn machin di thì sẽ xuất được ngay

K

khanh1812

Author

a có thể nói rõ cái menu nầy dc ko?em tìm maix mà ko thấy nó nằm ở bước nào?
cái này lỗi là do bạn đã chọn machin trong ppoptions cua menu manager. bạn bỏ chọn machin di thì sẽ xuất được ngay

T

thang09c1b

Author

bạn bỏ cái tick trên Machin là ok
nếu xong đó mà ko xuất hiện file .tap thì xem lại đường dẫn của file gia công
Pro ko thích mấy e có dấu mu :4:

File *.ncl là file bắt buộc phải tạo trong quá trình xuất file gia công. Nếu đã có sẵn file *.ncl thì mới dùng được Tools -> CL Dat -> Postprocess.

Vấn đề của mình là Pro/E không cho chọn hệ máy (FANUC) để xuất mã G-code, tức là không xuất hiện bảng này:

Mình đã thử 2 phiên bản Pro/E Wildfire 4.0 và 5.0 (M010 và M030) đều gặp lỗi này. Tất cả các file gia công đều đã được tạo ra, nhưng file mình cần là *.tap thì lại rỗng :(

[/cach nay giup ban de hon ban vao play path chon scree play khung play path xuat hien ban vao file chon SAVE AS MCD ban tich cac muc SAVECL,PROSCEE,VERBOSE,DEBUG sau do OUTPUT la duoc . moi nguoi thong cam may minh ko cai unikey

A

anhvanle

Author

chào bạn, cách bạn xuất file như trên mình thấy hơi mất công một tý, mình xin giúp bạn cách này, bạn xem có thể giúp bạn được phần nào không nha,
B1. Khi bạn thiết lập máy gia công, bạn chọn thông số như hình:

B2. Khi xuất file NC để gia công bạn cũng làm lần lượt như những hình dưới: