Lỗi sau khi cài cimatron e10

Author
các bạn cho mình hỏi tại sao mình đã cài và ***** đc cimatron e10 rồi nhưng khi bât lên thì cimatron chỉ báo là đang khởi động,rồi 1 lúc biến mất luôn,không khởi động đc nữa.
cấu hình máy: core 2 daul E7300 2.6, Ram 2G,win 7

Last edited by a moderator:
Author
Ðề: cimatron e10

các bạn cho mình hỏi sao mình cài cimatron rồi nhưng bật lên thì nó lại báo như thế này,xong vào chương trình thì bị đẩy ra ngoài.
[/URL][/IMG]

H

haidang_tn

Ðề: cimatron e10

Bạn đã kiểm tra linesion xem đa ok chua?
Thứ đến bạn kiểm tra kết nối mạng xem thế nào
trc minh cũng bị lỗi như bạn
vì ko có mang dấy
phai cài mạng lan ao moi ok
chuc bạn thanh công

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Lỗi sau khi cài cimatron e10

Đầu tiên bạn nên vào Control Panel của Cimatron, sau đó chọn License Manager, và xem thử license báo đã ok hay chưa, thường Ok là có màu xanh và có hạn ngày sử dụng. Còn nếu mà đỏ thì chưa được. 1 số kinh nghiệm của mình là bạn phải đặt tên máy có 13 ký tự, sau đó lúc mở file license để edit thì bạn phải dùng notepad, và chú ý chổ Host ID phải là ký tự nhỏ ví dụ là 1c chứ không nên để 1C. Và sau đó là cài 1 số chương trình Visual C#, C++ ( mình quên tên) vì Cimatron được viết trên nền C, C++.

1 Cách nửa là click chuột phải vào My Computer, chọn Manager, sau đó chọn Event View / Windows Log / Application ( hoặc đơn giản từ Window 7, gỏ Event View, sau đó xem thử Windows báo lổi mới nhất là gì.). Tùy vào hiện trạng của Windows mà có thể có các lổi khác nhau, thông thường thiếu 1 số chương trình core của Windows cho Cimatron chạy.

Thân mến.

máy của e là KT-PC thêm 8 dấu cách nữa nhưng nó vẫn báo đỏ đường dẫn e10b2.a có thể khắc phục giúp e được không?

máy của e là KT-PC thêm 8 dấu cách nữa nhưng nó vẫn báo đỏ đường dẫn e10b2.a có thể khắc phục giúp e được không?
Cụ thể như sau ah
Bên trái là file e10b2 còn bên phải là file có chưa host ID và key
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Đường dẫn e làm theo trình tự các bác hướng dẫn
[/URL][/IMG]
Và kết quả là vẫn thế này ah.
[/URL][/IMG]
Mong mọi người giúp đỡ với ah...

Cụ thể như sau ah
Bên trái là file e10b2 còn bên phải là file có chưa host ID và key
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Đường dẫn e làm theo trình tự các bác hướng dẫn
[/URL][/IMG]
Và kết quả là vẫn thế này ah.
[/URL][/IMG]
Mong mọi người giúp đỡ với ah...
Cuối cùng thì mình làm theo video này đã ok.
[video=youtube;Nubvzk_dej8]http://www.youtube.com/watch?v=Nubvzk_dej8[/video]

Click vào icon Cimatron => Properties => Compatibility => Run thiis program in .... chọn windows 7. Run this program an as administrator
xem có được không Bác. Đây hình như không phải do lỗi C_rack.

Sau mấy hôm sử dụng thì hôm nay em nó báo lỗi này ah
[/URL][/IMG]
Các bác xem và tư vấn giúp e nên làm gì trong trường hợp này ah?
Lúc đầu nó báo lỗi Microsoft ++ sau đó là ra cái hình này.Vậy e có phải cài lại e nó hay như thế nào ah?

Sau khi racaif và cài lại dùng được một lúc thì lại xuất hiện lỗi này ah
[/URL][/IMG]
Vậy mọi người cho e cách khắc phục dứt điểm cho e này với ah...

Sau mấy hôm sử dụng thì hôm nay em nó báo lỗi này ah
[/URL][/IMG]
Các bác xem và tư vấn giúp e nên làm gì trong trường hợp này ah?
Lúc đầu nó báo lỗi Microsoft ++ sau đó là ra cái hình này.Vậy e có phải cài lại e nó hay như thế nào ah?
Sau khi gỡ ra cài lại phần mềm và phần Microsoft ++ 2010 64bit thì e vẫn gặp lỗi như trên.Mọi người cho e hỏi là do cái gì ah?

Cái lỗi này bắt đầu có từ phiên bản Cimatron E10, thường gặp trên các máy tính xách tay của Dell và Asus chạy Win 7. Cách khắc phục là đừng double click vào shortcut mà phải click phải chuột vào shortcut và chọn Run as Administrator. Trong trường hợp nó hiện ra cái hộp thoại Xplorer thì bạn vào Task Manager, kill tất cả những process của Cimatron (3 cái tất cả), sau đó làm lại cách nói trên. Nếu vẫn không được thì chịu khó restart máy là sẽ OK

Trong tình huống muốn mặc định chạy ở quyền Administrator, bạn click phải chuột vào shortcut > Properties > Compatibility > chọn Run this program as an administrator

Last edited: