lỗi 1311. source file not found data1.cab khi cài NX8 trong win7 64bit

Author
xin chào Meslab!
trong quá trình chạy file setup để cài nx8 mình gặp lỗi này: error 1311. source file not found data1.cab
không biết lỗi này khắc phục thế nào.mong anh em nào biết thì chỉ giúp!
mail của mình là longhen1980@yahoo.com

Ðề: lỗi 1311. source file not found data1.cab khi cài NX8 trong win7 64bit

Hiện tại theo mình biết thì hãng UGS chỉ mới tung ra bản NX8.0 Beta thôi mà , và bản Beta đang được chia sẻ rộng rãi trên mạng thì không cần cài đặt mà có thể chạy trực tiếp từ file ugraf.exe trong Folder UGII . Nên việc bạn chạy file Setup thì đương nhiên nó sẽ những lổi đại loại như là không tìm thấy data.cab vì nó vốn được bung ra rồi nên tự thân nó không còn là một source cài nữa mà gần giống như một bản Portable.

Ban tham khảo thêm những thông tin liên quan ở Topic này :

http://www.meslab.org/mes/threads/23137-ugs-corp-da-trinh-lang-unigraphic-nx8-beta

Nguyenthanh,

Author

dạ,em cảm ơn anh NguyenThanh2309 nhiều!
anh vui lòng cho em hỏi thêm: em download file theo link của anh cho nhưng sao không thấy folder UGII đâu cả anh à, nên không chạy được chương trình. anh vui lòng cho em xin folder UGII được không!
thank anh nhiều và chúc anh có nhiều niềm vui trong cuộc sống!

Folder UGII biết bao nhiêu file sao cho được em . hehe. Khi em tải NX8.0 về thì burn nén ra sẽ thấy một Folder NX8.0 , vào Folder đó sẽ thấy có rất nhiều folder khác. Em chú ý một chút sẽ thấy Folder UGII mà

Vào Folder đó xong thì kéo xuống phía dưới cùng sẽ thấy có file ugraf.exe như hình dưới . Đó chính là file thực thi để chạy NX8.0 mà không cần phải cài đặt :)

P/S : chú ý trước khi chạy phải tạo Server như bài anh đã giới thiệu ở Topic này nhé

http://www.meslab.org/mes/threads/23137-ugs-corp-da-trinh-lang-unigraphic-nx8-beta

Chúc vui!

Nguyenthanh,

Author

em đã down về nhưng tình hình vẫn như cũ anh à,có lẽ đã có sự thay đổi gì đó rồi. em đã tìm và down được bản nx7.5 và cài ok rồi. có lẽ em học bản nx7.5 cũng được vậy. chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của anh!
em thấy anh thông thạo về nhiều phần mềm cadcam,em rất ngưỡng mộ!
chúc anh sống và làm việc vui!