lỗi cài Inventor 2008

Author
các bác cho em hỏi cách cài inventor 2008 với!sao em cài nó cứ báo lỗi 2908 hoặc 136,...em không biết sử lý thế nào.

D

DTTD

Mình đoán đĩa của bạn đã bị lỗi rùi.Tốt nhất là bạn mua đĩa mới.Hoặc xem nó lỗi cab bao nhiêu rùi copy người khác mà cài lại bạn ah.

các anh cho em hỏi em có 1 vấn đề trong quá trình cài inventor 10 có 1 số lỗi như sau ví dụ như là khi đưa CD1 đĩa cài vào nó báo lỗi có dạng như là
Error 1001.InstallUtilLib.dll: Unknown error.Và nó tiếp tục báo lỗi là autodest inventor 10 istalltation is aborted ,please check "C:\docume~\luuvan~1\Locals~1\temp\autodesk inventor 10 setup.log"for detail.nếu được mong các anh có thể giúp cho vì đây là lần đầu em cài nên cũng không sành lắm. nếu ai có tài liệu hướng dẫn cài đặt thì cho em xin .em xin cảm ơn

T

teenpop

Cái này là lỗi file InstallUtiLib.dll rồi, còn dòng sau ko phải là lỗi đâu, nó chỉ báo là bạn ko thể tiếp tục install được, bạn theo đường dẫn vào file setup.log đó mở lên thì nó như 1 file text vậy, nó báo là bạn đã install inventor vào ngày nào, mấy giờ, kết thúc vào lúc mấy giờ, thành công hay ko thành công. Đại khái là như vầy, mình ko nhớ rõ nữa:
15/5/2009 8:00 PM Install Autodesk Inventor Professional 2010
15/5/2009 9:00 PM Finish installation: Succeeded
Bạn cài ko được thì nó sẽ báo là Aborted. Cái này giống như nhật ký ghi lại thời gian và kết quả việc bạn install hay uninstall chương trình của autodesk thôi.
Hôm trước mình cài IV 2009 hay 2010 cũng hay bị lỗi lung tung, nhất là ko cài được thư viện, mình có 1 vài lời khuyên bạn áp dụng thử xem:
- Nên cài trực tiếp từ CD, dù bạn chép dữ liệu từ CD sang máy rồi thì khi bạn cài trên máy rất hay bị báo lỗi thiếu file *.dll nào đó hoac file *.dll bị error. Cài từ CD lại ok.
- Riêng máy mình thì muốn cài Content Center (Library) thì ko được cài Autodesk Vault (chia sẽ dữ liệu qua mạng nội bộ hoặc internet......).
- Nếu đã cài được rồi mà ko có thư viện thì Uninstall lại hết và cài lại từ đầu.
- Nếu máy mạnh nên cài IV 2009 or 2010 có thư viện khổng lồ: cáp&mối nối, bulong, đai ốc, long đền, ổ bi, chi tiết dạng tấm, phe, then, ống, sắt hình C,I, H....., có phần Design Accelerator bạn chỉ cần nhập thông số thì nó sẽ vẽ bánh răng trụ, nghiêng, côn, xoắn, mối ghép, Cam, lò xo, ổ bi, then..v.v.v. nói chung là đầy đủ đồ chơi cho bạn tha hồ mà thiết kế.
Nếu bạn cài từ CD mà vẩn bị lỗi đó chắc bạn ra mua CD khác quá.
Chúc bạn cài được Inventor (phần mềm mình yêu thích nhất)

Chú ý nhé, CD/DVD của bạn có vấn đề
- Thứ 2 là đầu đĩa của bạn nhai đĩa quá chăng? Mắt đọc đọc ko được?
Lỗi này thường vậy thôi.

cảm ơn chân thành tới các bạn! nhưng lỗi này cũng có nhiều người mắc phải ! mình đã đưa đi cài tại nhiều máy cũng có tới khoảng 3 máy trong 5 máy có lỗi tương tự! nếu là cd lỗi thì tại sao máy kia lại cài được mà máy khác lại không cài được ? ở đây mình cũng cài bằng CD đó ! mình cũng có tìm kiếm các file còn thiếu *dll nhưng mà cũng chỉ kiếm những chỉ dẫn không hiểu lắm? nếu được mong các bạn giúp đở mình nhiều !cảm ơn các bạn,,

Ờ, rắc rối nhỉ?
Xem cấu hình của 3 máy lỗi có giống nhau không? Nếu 3 máy đó cùi như nhau thì biết đâu là nguyên nhân đấy, hehe.
Máy của tớ cài IV có cấu hình như sau:
CPU Pentium 2.4GHz, Ram 1G, ổ nhớ (40+250G)
Không cài bất kỳ phần mềm Antivirus nào (do tự quản lý được), hơn nữa nhiều bản chặn phần mềm, cài lỗi phần mềm, hoặc làm máy chậm đi---> ko chơi.
Chúc bạn cài thành công!

D

DTTD

Trong quá trình copy file thì thường bị thiếu file khi cài thấy file gì bị lỗi thì copy thêm vào.Mình toàn down trên mạng về rùi nhét vô ổ cứng mấy thằng bạn có gì thì copy về nên ko dùng đĩa bao h.Bạn có thể dùng phần mềm để copy đĩa dưới dạng file VCD.hoặc ISO ấy như thế sẽ đảm bảo hơn.
Mình vẫn dùng như vậy.

E

everichsg

em la linh moi em dang tu hoc inventor 2008
em cài nhung ko cai duoc thư viện mà em dem dia wa may cua thang ban thu may no cai duoc phan thu vien
em cung ko biet sao nữa mong các anh chỉ giáo cho

:67: em la linh moi em dang tu hoc inventor 2008
em cài nhung ko cai duoc thư viện mà em dem dia wa may cua thang ban thu may no cai duoc phan thu vien
em cung ko biet sao nữa mong các anh chỉ giáo cho.

Last edited by a moderator: