Mài khôn kim cương đỉnh phẳng- New version

ME

Active Member
Author
Sao hình nhỏ thế nhỉ?Chắc các bạn phải load xuống mới đọc được (file ảnh).

Mesia™

Active Member
Sửa xong rồi đấy ạh! :) Bác để ý có cái nút xem full ở phía dưới bên trái ấy!

ME

Active Member
Author
Tốt lắm. Xem rất rõ.

T

Tra Giang

Thông tin này mới nhỉ, chẳng thấy sách tiếng Việt nào viết. Cám ơn bác ME nhé.

TYA

Well-Known Member
đúng là oto có khác, tinh xảo thật.
Máy khôn lỗ mình cty mình cũng dùng, đạt Rz3.2 nhám dạng lưới dệt, nhám dạng full profile chứ không được dạng profile 1/2 như khôn đỉnh phẳng.

Cái chổi thì tin được, còn cái vụ viên đá không rõ ra sao? Làm sao để nó cào ra vết nhám có đỉnh bằng? (có khác gì đá của mài khôn tinh?)

B

baoloc89

Ðề: Mài khôn kim cương đỉnh phẳng- New version

Em đang làm đồ án có phải sử dụng đến mài khôn để mài bề mặt lỗ mà không biết vẽ sơ đồ nguyên công thế nào có bác nào bít vẽ để thể hiện sơ đồ nguyên công thì bớt chút thời gian giúp em với em cám ơn nhiều:102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102::102:
đây là ảnh của chi tiết cần gia công:

D

danckm

cho mình hỏi có áp lực của đá mài lên mặt trong của lỗ không dạ bạn?? mà nếu có thì làm sao để đo được áp lực đó dạ bạn??? thanks bạn.

V

vuchien86

bác nao có tài liệu về công nghệ mài khôn kim cương và mài khôn đỉnh phẳng cho em xin. Thanks cả nhà

V

vuchien86

Cái máy mài khôn của bên công ty mình có hộp tốc độ nhưng không điều chỉnh được lượng ăn dao. Trên máy có nút Dieu chỉnh được áp lưc dầu tác dụng lên trục côn của đầu khôn để tăng lực bung của đá. Nhưng mình hỏi chị đứng máy thì bảo khi đá mòn thì tự khăc lổng ra để thay đá. Xin hỏi add là nếu chọn 3 Thông số ảnh hưởng lớn nhất đến chất lượng bề măt lỗ và năng suất gia công thì là các thông số nào. Mình đang làm luận văn nên phân vân như sau. 1 là chất lượng đa mài. 2 là lực bung của đá. Còn thông sô thứ 3 ??? Ai giúp mình với