Mặt phân khuôn là mặt cong

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K

KNV

Author
Các bác cho em hỏi khi gặp các chi tiết có mặt phân khuân là mặt cong mà không dùng được lệnh Avaraible section sweep thì làm dùng lệnh gì để tạo mặt phân khuân?. Có phải lệnh Avaraible section sweep chỉ tạo mặt phân khuân cho những đường curve tiếp tuyến nhau không ạ?

Bạn có thể dùng công cụ Skirt để tạo.Đây là công cụ tạo mặt phân khuôn tự động rất hay của ProE
Nhưng cụ thể là bạn cần phân khuôn cho chi tiết như thế nào, có thể up lên cho anh em tham khảo và học hỏi không ?

B
Author
Nói về để tạo mặt phân khuôn la mặt cong thì có rất nhiều cách trong pro, nhưng tùy trường hợp cụ thể mà ta sử dụng phương pháp nào. Bạn đưa ra cụ thể tôi mới có thể góp ý cho .

nếu cần thì bạn sử dụng thêm lệnh extend .Tuy sử dụng lệnh này hơi thủ công một chút nhưng nó rất hữu ích trong một số trường hợp đó

K

KNV

Author
Em không biết chèn ảnh vào bài viết, bác nào chỉ giúp em cách đi

Bạn đọc bài chèn ảnh của anh Hut_heater. Tớ tóm tắt lại như thế này
bạn vào photobucket.com để lập tài khoản sau đó UP ảnh của mình lên trang đó. copy đường link vào mục chèn ảnh của bài viết.
bạn phải tìm bài của anh hut_heater nhé, tớ nói chỉ là rất tóm tắt lại bài của anh ấy thôi

Em vào TRUNG TÂM THÔNG TIN MES > hướng dẫn tham gia > hướng dẫn cách POST ảnh lên diễn đàn (trong đó có bài của anh hut_heater nói rất tỉ mỉ)
khi em vào photobucket.com thì phải lập account nhé