Moldex3D từ mẫu thiết kế đến kết quả phân tích - phân tích dòng chảy nhựa trong khuôn

• Thread starter Wilson Zhou
  • Ngày mở chủ đề
W

Wilson Zhou

Author

:41:Đây là sản phẩm xe hơi đồ chơi trong giao diện của phần mềm Rhinoceros.Bên phải là thanh công cụ Moldex3D Mesh

:41:Ta có thể sử dụng những chức năng trong thanh công cụ của Moldex3D Mesh để tạo lưới,thiết lập độ dày,đường dẫn nhựa,điểm vào nhựa…cho sản phẩm

:41:Sau đó xuất file mesh trong Rhinoceros vào Modex3D Project .Tại đây ta có thể chọn loại máy ép nhựa,chọn vật liệu,thiết lập chế độ điền đầy,bão áp,làm nguội…Sau đó tiến hành nhấn nút phân tích và xem kết quả hiển thị

Cái này hình như của TW thì phải. Hồi đó có tham dự buổi giới thiệu về nó thấy nó rất linh hoạt và đơn giản hơn Mold Flow tương thích mạnh với Cimatron
Nhưng mà chỉ biết có bi nhiêu đó thôi chứ chưa có cơ hội "vọc" thử :D

P

Pro-E.Chau

Author
mình thấy phần mềm moldex này rất hay.Bạn nào có phần mềm cài đặt cho minh với.Mình cám ơn rất nhiều.Xin gửi về địa chỉ : hoangnga0209@yahoo.com.vn.

Ðề: Moldex3D từ mẫu thiết kế đến kết quả phân tích - phân tích dòng chảy nhựa trong khuôn

ai cần thì alo cho mình 01687.192.860-Free. Mình ở Thủ Đức! Chứ lười post lắm do mạng cùi.