Nét bị gãy khi xuất từ solid qua autocad------>pdf ------>corel

Author
Dear các chiến hữu Solid!
Mình có 1 vấn đề này nhưng đang gặp rắc rối .
có 1 bản vẽ cần để làm Đăng kí Sở hữu trí tuệ .( bên đó đòi hỏi bản vẽ đường line không bị gãy )
Khi mình dùng Solid xuất sang Autocad và loại bỏ những đường cơ phụ đi .Nhưng khi mình lưu lại File PDF để gửi cho khách hàng thì nét đó bị gãy khi phóng to lên . Mình rất muốn có cách nào nhanh nhẩt ma f khi xuất từ Solid , autocad sang PDF không bị gãy .:66:
Mình cũng thử chèn bản vẽ autocad sang Corel rồi nhưng nó vẫn bị gãy . Mình ngồi vẽ lại trong Corel nhưng nó lâu quá
Nên nhờ các cao thủ Solid có cách nào mình làm triệt để vấn đề này không .:2:

Ðề: Nét bị gãy khi xuất từ solid qua
----->pdf ------>corel

Tại sao bạn không xuất bản vẽ 2D trong môi trường Drawing của SW rồi save as lại dưới dạng PDF cho nhanh mà lại phải chuyển qua 1 phần mềm trung gian là AutoCad làm gì.Theo mình thấy thì SW xuất bản vẽ khá đẹp đó,và khi chuyển qua file PDF thì còn cho phép chỉnh độ phân giải của bản vẽ nữa (mức cao nhất là 600 DPI).

Mình đã từng thiết lập khổ giấy trong SW là A4,sau đó chuyển thành PDF rồi đi in ra A0,vẫn đẹp như thường :)

P/S: trong Drawing của SW,bạn muốn loại bỏ các đường giao tuyến đi thì có thể dùng chức năng Tangent Edges Removed,hoặc giử Ctrl+chọn từng cạnh rồi Hide nó đi

Last edited: