Người ta chế tạo bi như thế nào ?

• Thread starter vtech
  • Ngày mở chủ đề
V

vtech

Author
Em muốn hỏi cách chế tạo những viên bi này như thế nào ? Em cũng quan tâm nhưng mà chưa có câu trả lời ! :)

V

vtech

Author
Xin trình bày với mọi người, có gì thì đóng góp ...

Giống như làm các loại bánh, khi bột được hòa trộn vào nước hỗn hợp trở nên dẻo, sau đó người làm bánh tách ra từng nắm để bắt đầu làm cho chúng tròn, làm tròn bằng cách để nắm bột vào khoảng giữa hai bàn tay để xoa. nên chúng sẽ trở nên tròn hơn so với lúc đầu. cách này cũng được áp dụng trong chế tạo bi.

Quy trình chế tạo viên bi

Đầu tiên phôi được cán và sản phẩm của quá trình cán này cho ta viên bi có hình dạng gần giống viên bi ( dạng cục ) rồi sau đó viên bi này tiếp tục được mài bằng cách cho viên bi này vào máy để xoa. Hai đá mài được đặt trên và dưới sẽ xoa giống như ta xoa như làm bánh vậy, đây là quá trình hạn chế 1 bậc tự do của viên bi (không cho nó chuyển động theo phương tịnh tiến theo phương thẳng đứng) Quá trình xoa sẽ làm cho viêm bi trở nên tròn. Đường kính của viên bi sẽ là khoảng cách giữa hai viên đá mài ( đã định sẵn )

Có gì các bác bổ sung... xin cám ơn !!!

ME

Active Member
Xem bài viết về chủ đề này ở diễn đàn cũ đi.

T

Tanh

Author
Bác ME ơi! em là thành viên mới gia nhập. Em muốn xem trên diễn đàn cũ thì theo địa chỉ nào? Cảm ơn bác!

T

Tanh

Author
Em vào đó tìm mãi mà chưa thấy. Bác nào biết địa chỉ cho em biết với.
Cảm ơn các bác trước nhé!