Nhờ các bạn tư vấn hồ sơ mở trung tâm cad/cam/cnc

Author
Chào các bạn !
Mình muốn mở một trung tâm về Cad/Cam/CNC chuyên đào tạo phần mềm và các lĩnh vực cơ khí khuôn mẫu .
Vậy mình cần làm những thủ tục nào để thành lập một trung tâm
.Mình đang suy nghĩ nên mở một trung tâm CAD/CAM Hay mở một công ty chuyên đào tạo phần mềm Cad/Cam .
( Các học viên sau khi kết thúc khóa học thì được cấp chứng chỉ , như vậy Chứng chỉ đó nó thuộc trung tâm hay công ty cấp .Và nó có thể dùng làm chứng chỉ cho công việc sau này được không ??
Mình nhờ các bạn tư vấn giúp đỡ .Mình nên đến đâu để làm thủ tục ??
Chân thành cảm ơn các bạn.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Nhờ các bạn tư vấn hồ sơ mở trung tâm cad/cam/cnc

Trung tâm hay công ty thực tế chỉ khác về chức danh. Tuy nhiên nếu là giãng dạy thì sẽ được ưu đãi về thuế. Cả hai đều phải đến sở kế hoạch và đầu tư....để đăng ký, làm con dấu, đăng ký thuế.... bạn nên thuê 1 công ty làm trọn gói, bạn chỉ phải cung cấp cmnd và 1 địa chỉ để đặt văn phòng. Bạn tự làm cũng ok, tuy nhiên công ty dịch vụ quen biết sẽ làm nhanh hơn.

Ngày nay chứng chỉ chẳng quan trọng là mấy, quan trọng là nơi cấp ra nó...như thế nào, và sinh viên cầm chứng chỉ có thể làm được việc hay không. Mình nghỉ ý bạn là chứng chỉ bạn cấp ..phải thuộc một hệ thống..ví dụ BGDĐT công nhận..v.v, điều này quả là rất khó mà cũng chẳng cần thiết. Nếu bạn làm tốt, có uy tín...thì đấy mới là chứng nhận tốt nhất. Nhà nước cho phép tự ko kinh doanh...tuy nhiên bạn phải đăng ký và đóng thuế, nói chung là đăng ký tư cách pháp nhân.

Last edited:
Author
Ðề: Nhờ các bạn tư vấn hồ sơ mở trung tâm cad/cam/cnc

hi , cảm ơn bác PumpKin nhiều .Hi vọng sẽ gặp bác .Chân thành cảm ơn .