phần mềm mô phỏng nào mạnh nhất???

• Thread starter haiduongck2
  • Ngày mở chủ đề
H

haiduongck2

Author
em đang cần mô phỏng cả 1 kái máy xọc nhưng đã thử mô phỏng trên inventor thấy rất nặng không thể chạy được,mong các anh cho em biết phần mềm nào mô phỏng mạnh nhất với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nbn555

Ðề: phần mềm mô phỏng nào mạnh nhất???

Theo mình thì để có thể chạy nhanh nhất thì bạn nên tự mô phỏng sử dụng OpenGl. Tuy nhiên nếu dùng opengl thì sẽ tốn nhiều công sức hơn. Chúc bạn thành công!

O

ohmygod

Author

em đang cần mô phỏng cả 1 kái máy xọc nhưng đã thử mô phỏng trên inventor thấy rất nặng không thể chạy được,mong các anh cho em biết phần mềm nào mô phỏng mạnh nhất với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
phần mếm mạnh nhất phải đi với máy mạnh với card đồ họa mạnh, máy chạy invertor k chạy nổi thì sao chạy nổi phần mềm mạnh hơn ^^ jống như bạn yếu mà khiên đồ nặng , bạn phải mạnh thì mới làm nổi^^

có lẽ câu này nhiều người hỏi rồi nhưng thấy chẳng có câu trả lời nào đã tai cả. em xin hỏi cái này không biết nó có thuộc cad cam cơ khí không thì các anh thứ lỗi cho. em thấy mấy chương trình Discovery chanel hay có mấy đọa phim mô phổng đâm máy bay, xây dựng 1 công trình, hoặc là các cỗ máy xa xưa ... thấy rất thích mắt,, không biết họ dùng phần mềm nào vậy? liệu bên cơ khí có "em" nào làm đc ko?

Về mô phỏng các bạn nên xài ADAMS, có hỗ trợ import các file CAD từ phần mềm CAD, CAM khác. Tuy phần đồ họa của nó ko đẹp lắm nhưng thật sự bạn có thể mô phỏng mọi thứ bạn muốn. ADAMs có nhiều module khác nhau phục vụ cho nhiều mục đích. ADAMs được sử dụng nhiều trong mô phỏng vehicle, robot và control.
Các bạn có thể thấy ở đây vài tutorial giới thiệu cơ bản về ADAMs.

Link