Phay local

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K
Author
Các anh cho em hỏi khi phay thô bằng phay volume để lại lượng dư thành bên và mặt đáy thì khi phay tinh bằng phay local có hớt hết lớp lượng dư đó không ạ

N

ninoken

Author
ai mà làm vậy ! Dùng them chu trình phay biên với phay mặt nữa chứ phay local lâu lắm đó. với lại chất lượng cũng không cao được. Bạn ko chủ động được đường chạy dao nên cũng bực mình lắm. Mình chỉ dùng local cho các trường hợp phay lại góc với lại những chổ mà mình không biết làm cách nào để phay !

K
Author
Anh cho em hỏi thêm là khi em đã nối chu trình phay thô và chu trình phay tinh thành một để xuất ra cùng một code thì là thế nào để mô phông đồng thời hai chu trình này trên Vericut. Em làm nhiều lần nhưng chỉ mô phỏng được từng chu trình một thôi

N

ninoken

Author
Bạn mở chương trình gia công của mình lên ( chương trình manufacturing) . Chọn vào CL Data\NC Check\Co 2 lựa chọn CL File và G-Code File ( CL File dành cho file có đuôi .ncl còn G-Code File là dành cho file có đuôi .tap. Sau đó bạn chọn một kiểu\ Hiện ra một cửa sổ mới bạn chỉ đường dẩn đến file .ncl hay file .tap mà bạn đã nối lại . OK
Xem đoạn video để hiểu hơn nề : http://ifile.it/bn2zkcp