quy trình công nghệ CNC

• Thread starter mfour96
  • Ngày mở chủ đề
M

mfour96

Author
em đang nghiên cứu về phần "quy trình công nghệ trên máy CNC", bác nào có thể giúp em với và có thể share cho em ít tài liệu được không ạ?
thanks các bác nhìu.

M

mfour96

Author
các bác giúp em với, cho em một chút ánh sáng nơi cuối con đường với.hic hic

ME

Active Member
Em tìm đọc mấy luận văn trong thư viện đấy (BK tp HCM). Về cơ bản nó cũng là QTCN thôi. ;D. Vấn đề ở đây là gia công trên máy CNC nên nó có kiểu như "tập trung nguyên công". Em có thể sáng tạo được, không nên quá lệ thuộc vào tài liệu và những người đi trước.
Sáng tạo muôn năm!!!

L

Liễu Ngân Đình

Author
mfour96 viết:
em đang nghiên cứu về phần "quy trình công nghệ trên máy CNC", bác nào có thể giúp em với và có thể share cho em ít tài liệu được không ạ?
thanks các bác nhìu.
Lậy chúa tôi!
Cụ thể chút nữa như là máy tiện, phay bào hay máy nguội?
Giàng ơi!
Quy trình gia công trên máy hay chế tạo ra cái máy?
A di đà Phật!
Quy trình vận hành hay quy trình lập trình?
Trời ơi!
Công nghệ chế tạo máy hay công nghệ gia công?
Lậy thánh mớ bái!
Túm lại tôi văn hóa hơi thấp nên không hiểu được hết ý của bạn và chắc bạn cũng khó hiểu cái ý của tôi.
Hơi lệch pha, chúng ta cố gắng hòa hợp bằng cách bạn nói chi tiết và tỷ mỉ hơn vấn đề mà bạn đang mắc phải nhé!
Thank!

M

mfour96

Author
hihi bác phê bình chí phải
em đang tìm hiểu về máy phay CNC, và em rất muốn biết là nếu như trên quan điểm mình là người dùng mày thì mình cần máy có những chức năng gì để có thể đáp ứng được nhu cầu gia công? và nếu như trên quan điểm mình là người chế tạo thì cần có những chức năng gì để đáp ứng được chức năng gia công?
theo quan điểm của em, nếu là người gia công thì mấy cần có 1 vài chức năng sau:
hệ thống lấy chuẩn phôi (gốc phôi): bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống lập trình:bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống hiển thị, cảnh báo
hệ thống bôi trơn, làm mát: bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống thay dao: bao gồm tự động và bằng tay
còn trên quan điểm của người chế tạo thì em vẫn đang bi.
những ý kiển trên của em còn nhìu thiếu xót, rất mong bác LNĐ cũng như các a em gần xa có thể đóng góp cho em
một lần nữa xin chân thành cảm ơn các Bro!

L

Liễu Ngân Đình

Author
Bạn hãy xem bài CHON MÁY PHAY CNC để hiểu một phần nào đó vấn đề mà bạn đang tìm hiểu.
Chứ để mổ xẻ tất cả các dòng máy CNC chắc ở VN chưa có ông GÀ SỐNG nào hiểu hết được. Chỉ nói riêng một con máy cắt CNC là đơn giản nhất cũng chưa tỏ tường hết nữa là. Máy nào cũng phải có nhiều người cũng ngồi tổng kết mới ra được.

D

duan

Author
mfour96 viết:
hihi bác phê bình chí phải
em đang tìm hiểu về máy phay CNC, và em rất muốn biết là nếu như trên quan điểm mình là người dùng mày thì mình cần máy có những chức năng gì để có thể đáp ứng được nhu cầu gia công? và nếu như trên quan điểm mình là người chế tạo thì cần có những chức năng gì để đáp ứng được chức năng gia công?
theo quan điểm của em, nếu là người gia công thì mấy cần có 1 vài chức năng sau:
hệ thống lấy chuẩn phôi (gốc phôi): bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống lập trình:bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống hiển thị, cảnh báo
hệ thống bôi trơn, làm mát: bao gồm tự động và bằng tay
hệ thống thay dao: bao gồm tự động và bằng tay
còn trên quan điểm của người chế tạo thì em vẫn đang bi.
những ý kiển trên của em còn nhìu thiếu xót, rất mong bác LNĐ cũng như các a em gần xa có thể đóng góp cho em
một lần nữa xin chân thành cảm ơn các Bro!