SOS...cứu em với hiện tượng khi in từ bản vẽ kỹ thuật

• Thread starter voima_tien
  • Ngày mở chủ đề
V

voima_tien

Author
Em đang làm đồ án phải nộp bản vẽ Ao cho thấy nhưng khi in ra từ Inventor 10 thì 4 góc bản vẽ lúc in ra xuất hiện dòng chữ " PRODUCED BY AN AUTODESK STUDENT VERSION " EM ko biết phải sử lý như thế nào

ko biết có phải do cách em tạo khung hình bao sai hay ko .....................mong các thầy và các anh giúp em với ạ em xin cám ơn rất nhiều ạ

worm

Well-Known Member
Moderator
Do đó là phiên bản dành riêng cho sinh viên (và trường học) của AutoCAD thôi mà. Nếu chấp hành đúng luật bản quyền thì đây là phiên bản giá rẻ, đủ tính năng cơ bản, hạn chế hoặc không có một số tính năng nâng cao. >>> Không phải là lỗi đâu.

eworm trả lời sai rồi ! ;D
Lỗi này sửa được mà, nếu bạn học bkhn thì ra chỗ quán in Hồ Gươm có anh chàng in sửa được lỗi này, hồi trước mình cũng bị mà ! nếu không thì bạn gửi file cho minh, mình ra in rồi học lỏm luôn ,, ;D ;D ;D ;D

worm

Well-Known Member
Moderator
ngô văn hiến viết:
eworm trả lời sai rồi ! ;D
Lỗi này sửa được mà, nếu bạn học bkhn thì ra chỗ quán in Hồ Gươm có anh chàng in sửa được lỗi này, hồi trước mình cũng bị mà ! nếu không thì bạn gửi file cho minh, mình ra in rồi học lỏm luôn ,, ;D ;D ;D ;D
Hè hè, có khi nào do đánh dấu chọn "Plot stamp on" k? Xem hình nhé

Có lẽ không phải rồi anh worm à ! ;D
Em vừa thử không phải do lỗi này.
@ voimatien: bạn có thể up file lên diễn đàn hoặc gửi vào email của mình vhienctm@yahoo.com
;D Đây rồi: bạn save as file đó sang .dxf sau đó mở ra và save lại thành dwg là hết :D

V

voima_tien

Author
Em cám ơn các anh đã trả lời nhưng em sửa được lỗi này rồi ạ .................hóa ra là do lúc em crack ko đúng bảng mã tiêu chuẩn của inventor ..................hôm nọ em cài lại và đi in thi ko thấy gì hết ko cần phải chuyển sang DWG nữa .....................thanks ..............

Tiện đây cho em xin hỏi là sao em cài inventor 11 mà khó crack quá có bác nào cài rồi chi dân giúp em với ạ em xin cám ơn rất nhiều

worm

Well-Known Member
Moderator
voima_tien viết:
Em cám ơn các anh đã trả lời nhưng em sửa được lỗi này rồi ạ .................hóa ra là do lúc em crack ko đúng bảng mã tiêu chuẩn của inventor ..................hôm nọ em cài lại và đi in thi ko thấy gì hết ko cần phải chuyển sang DWG nữa .....................thanks ..............

Tiện đây cho em xin hỏi là sao em cài inventor 11 mà khó crack quá có bác nào cài rồi chi dân giúp em với ạ em xin cám ơn rất nhiều
Cái nào chẳng thế ... vì bây giờ bọn nó thay đổi cơ chế kiểm soát bản quyền chặt hơn trước rất nhiều rồi.

voima_tien viết:

install Inventor 2008 Pro đi bạn :) ,mình cài dc bản 11 Pro nhưng cũng rất trầy trật :((