Tác phẩm góp vui

• Thread starter NGONLUABAC
  • Ngày mở chủ đề
N

NGONLUABAC

Author
Đệ mới gia nhập gia đình Solidworks chỉ vẽ dc trái banh mà thui.:65: (khó thật), mong sư huynh đệ chỉ giáo thêm.
Trong solidworks in bản vẽ hơi lâu mỗi lần in dc có 1 bản à... nên anh em nào muốn in 1 lần nhiều bản vẽ phải dùng macro (downn o trên mạng) và xuất qua file (.pdf) cũng vậy.. Xin anh em đóng góp ý kiến thêm vì rất thực tế...??

Last edited by a moderator:

worm

Well-Known Member
Moderator
Đệ mới gia nhập gia đình Solidworks chỉ vẽ dc trái banh mà thui.:65: (khó thật), mong sư huynh đệ chỉ giáo thêm.
Trong solidworks in bản vẽ hơi lâu mỗi lần in dc có 1 bản à... nên anh em nào muốn in 1 lần nhiều bản vẽ phải dùng macro (downn o trên mạng) và xuất qua file (.pdf) cũng vậy.. Xin anh em đóng góp ý kiến thêm vì rất thực tế...??
Trong chế độ drawing có thể in ấn giống như với Excel mà. Giữ Ctrl, chọn những drawing muốn in rồi nhấn print là okie. Chú ý, mỗi lần chỉ in theo 1 định dạng giấy (ngang hết, hoặc thẳng hết).

N

NGONLUABAC

Author
>>>>

..huynh ơi nhưng phân biệt A3,A4 thì đc ko vậy....đệ dùng macro in nguyên Folder lun...tự phân biệt A 3,A 4 (đệ up lên rồi..anh em lấy về dùng thử).

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Khi tạo Drawing, bạn phải chọn khổ giấy trước khi chèn các hình biểu diễn. Tuy nhiên, khi in thì muốn in ra khổ giấy nào cũng được. Ví dụ khi tạo Drawing, bạn chọn Template A1 nhưng in A5 vẫn OK. Tất nhiên là khi đó tỷ lệ bản in sẽ khác đi tương ứng.