Tài liệu hướng dẫn NX Manufaturing của hãng.

Status
Not open for further replies.
Author
Module Manufaturing của NX là một module hổ trợ người dùng trong việc lập trình gia công CNC , với các điểm đáng chú ý như dể dàng trong thiết lập chương trình, bao gồm nhiều chiến lược giúp tối ưu đường chạy dao , hổ trợ Machine Tool Simulation giúp mô phỏng gia công bằng mô hình máy thực, giúp chúng ta kiểm soát tốt hơn và hạn chế được nguy cơ va đập xảy ra khi gia công. Đặc biệt NX hổ trợ lập trình gia công rất tốt cho máy phay 4 trục và 5 trục. Thư viện possproceser có nhiều post của các hệ điều hành nổi tiếng và thông dụng. Nhưng khi nhắc đến NX thì vẫn còn rất lạ lẫm ở VN , kèm theo việc ở thời điểm này thì tài liệu quá hiếm hoi , và đối với các Module nâng cao như NX Manufacturing , Nx Motion .v.v... thì lại càng quá hiếm.

Hiện tại mình đang có một số tài liệu hướng dẫn về cách sử dụng module NX Manufacturing bao gồm một vài tài liệu nói về lập trình 4 trục và 5 trục của hãng UGS Corp , tuy tài liệu thuộc hàng nâng cao và pro nhưng được cái hướng dẫn rất rõ ràng từng cách thực hiện lập trình kèm theo các file nhắc đến trong tài liệu hướng dẫn.

[ANH]4D3D_4E67037B[/ANH]

[ANH]CBFB_4E67037B[/ANH]

[ANH]86DA_4E67037B[/ANH]

[ANH]8179_4E67037B[/ANH]

[ANH]4CB2_4E67037B[/ANH]

[ANH]E019_4E67037B[/ANH]

[ANH]331D_4E67037B[/ANH]

Bạn nào có nhu cầu muốn tìm hiểu về module này thì có thể nhắn tin cho mình qua Hộp tin trên Mes . Mình sẽ gửi link mình đã upload lên cho các bạn. và chỉ chia sẻ cho thành viên trên Mes , không nhận tin nhắn trên Yahoo :)

Chú ý: Tránh việc Post bài trên Topic và để lại email => Spam => bị Delete . Các trường hợp này sẽ không được giải quyết:)

Chúc vui!

Nguyenthanh.

Last edited:
Author
Ðề: Tài liệu hướng dẫn NX Manufaturing của hãng.

Bài trên là phần cơ bản của Manufacturing NX , tiếp theo sẽ là phần nâng cao của Manufacturing NX :) . Tài liệu này bao gồm hướng dẫn các phần nâng cao (bao gồm một phần về Multi Axis) và giúp thực hiện mô phỏng gia công trong NX . Vài hình minh họa :

[ANH]C585_4E670267[/ANH]

[ANH]2D2F_4E670267[/ANH]

[ANH]C7E8_4E670267[/ANH]

[ANH]1008_4E670267[/ANH]

[ANH]6359_4E670267[/ANH]

[ANH]44EC_4E670267[/ANH]

Bạn nào có nhu cầu muốn tìm hiểu về module này thì có thể nhắn tin cho mình qua Hộp tin trên Mes . Mình sẽ gửi link mình đã upload lên cho các bạn. và chỉ chia sẻ cho thành viên trên Mes , không nhận tin nhắn trên Yahoo :)

Chú ý: Tránh việc Post bài trên Topic và để lại email => Spam => bị Delete . Các trường hợp này sẽ không được giải quyết:)

Chúc vui!

Last edited:
R

Ryan Nguyen

"Có thể nhắn tin cho mình qua Hộp tin trên Mes" mà không thấy trả lời gì hết ... cám ơn ...

Author

Bạn mới gửi tin nhắn cho mình à:4: . Sorry nhé . Cả tuần qua đi công tác , mới về hôm qua.
Đã trả lời cho tất cả các bạn đã nhắn tin cho mình trong tuần qua , check lại nhé :3:

Chúc vui!

Nguyenthanh.

Status
Not open for further replies.