tạo khuôn cho chi tiết trong cimatron ntn????

• Thread starter linhstorm
  • Ngày mở chủ đề
L

linhstorm

Author
em đang học thiết kế bằng cimatron nhưng ko biết tạo khuôn ntn? (mới học đc 1 tuần), các bác dạy em với, em mới vẽ đc cái mô hình

N

Noname_hut_ctm48

Author
Giúp em tài liệu học Cimatron với các anh ơi

Em mới học Cim để phục vụ cho việc làm đồ án về đề tài khuôn mẫu.Bác nào có tài liệu học gửi cho em với ạ.Hoặc cho em tên sách dạy Cim với(Sách có bán ở Bắc nhé).Em thấy ở Bắc có ít tài liệu dạy Cim quá à.Các bác giúp em với nha.Cảm ơn các bác nhiều!
Rất mong được hồi âm sớm của các bác.

chào k48 ;D, chào linhstorm ;D theo mình cái này bạn vào kí túc lấy thì nhanh hơn đó, mình có tutorial của Cimatron hồi trc cũng copy trong kí túc ra thôi.

Mình chỉ biết dùng cimatron để lập trình MC chứ không rành về phần khuôn. Sau một thời gian dùng và đọc một số sách tiếng Việt hướng dẫn Cimatron mình thấy rằng phần help của cimatron (Tiếng Anh) là đầy đủ và dễ hiểu nhất; kể cả phần mold Design. Các sách tiếng Việt đa số dịch lại nhưng thiếu và rất khó hiểu. Bạn chịu khó tra từ điển vậy.

Bạn có thể tham khảo cái này:

Code:
http://www.kxcad.net/Cimatron/Cimatron_E/Cimatron_E_MoldDesign/index.htm

H

hchien

Author
Phần khuôn thì không khó lắm nhưng nói ra hơi dài, bạn có thằng bạn nào làm đồ án chỗ thầy Nam bộ môn dao thì xin nó hay trực tiếp xin thầy cg được, thầy dễ tính lắm(năm trước t cg cop được mà). Thầy cũng thuộc loại siêu về Cim đấy. Chúc bạn may mắn!

Cim chỉ mạnh về làm CAM thôi , tách khuôn trong Cim dở lắm , bên tôi chuyên dùng Pro để tách khuôn xong đem qua cim chạy .

A

aidinh07

Author
các anh chi oi, em tim mãi mấy cái tài liệu về CIM ma chẳng thấy, em đã đi đến hang cùng ngõ hem cua internet rùi ma chẳng thấy. em rat thích phần lập trình gia công nhưng em chỉ có 1 cuốn tài liệu của đứa bạn nhưng mà có nhiều phần vẩn chua rõ, em mong mấy anh chi cho em it tài liệu về tham khảo thêm. em xin cám ơn trước nhé.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Cim chỉ mạnh về làm CAM thôi , tách khuôn trong Cim dở lắm , bên tôi chuyên dùng Pro để tách khuôn xong đem qua cim chạy .
Bạn biết lái xe hơi không? nếu bạn chưa biết lái thì nên học lái trước rồi đánh giá về xe sau.

Bạn nên tìm hiểu kỷ trước khi đưa ra nhận xét này nọ

Bạn biết lái xe hơi không? nếu bạn chưa biết lái thì nên học lái trước rồi đánh giá về xe sau.

Bạn nên tìm hiểu kỷ trước khi đưa ra nhận xét này nọ
Mình đồng ý với bạn pkjp80. Ko phải tự nhiên mà Cim E được coi là ông vua trong ngành khuôn mẫu nếu chỉ có cái NC thôi đâu.