Tạo mặt phân khuôn trong proe 3.0

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K

KNV

Author
Các bác cho em hỏi trong Proe muốn tạo mặt phân khuân bằng lệnh Variable section sweep sao em chọn các đường cong nối tiếp làm đường dẫn lại không được.Có phải là phải biến đường cong đó thành một đối tượng không ạ.

Các bác cho em hỏi trong Proe muốn tạo mặt phân khuân bằng lệnh Variable section sweep sao em chọn các đường cong nối tiếp làm đường dẫn lại không được.Có phải là phải biến đường cong đó thành một đối tượng không ạ.
thế các đường này có tiếp tuyến với nhau không? bạn HOÀNG KHƯƠNG đã có bài hướng dẫn về phần này rùi đó.
Bạn tìm lại xem nhé

K

KNV

Author
Các anh cho em hỏi với những đường cong trong không giam không thể dùng lệnh Sweep hoặc avaraible section sweep để tạo mặt phân khuân mặc dù em đã dùng lệnh copy để tạo thành đường curve trong không gian thi tạo mặt phân khuân bằng cách nào

D

dangthanh_spk

Author
Tạo mặt phân khuôn bằng Var Sect Sweep không đc? Thế bạn đã chọn hết đường curve cần quét chưa (sử dụng Tangent Chain để chọn) ? Chỉ cho nó cái gốc tọa độ chưa? Định nghĩa trục để cho tiết diện quét luôn vuông góc với trục này chưa ( Z axis, hướng mở khuôn thường cùng phương với trục Z). Ok, sau đó vẽ cho nó một tiết diện để quét có lẽ sẽ ok. Chúc bạn thành công. Thân

N

nvkhanh_CNTN

Author
Anh cho em hỏi là các đường curve không tiếp tuyến nhau có dùng được lệnh Variable section sweep không.Em cũng làm tất cả những gì anh nhắc rồi nhưng không được. Mong anh giup em

đường dẫn phải là chuỗi tiếp tuyến bạn à, variable section sweep là một lệnh rất mạnh, nó có thể gắn các relation để điều chỉnh kích thước dọc theo đường dẫn gốc, các lựa chọn để tạo nên đối tượng đa dạng, mặc sức bạn tưởng tượng.

D

dangthanh_spk

Author
Mặt phân khuôn mà vẽ theo Relation của Var Sect Sweep thì quả là cao bài đó, mình chưa gặp mặt phân khuôn đó. Còn trong thiết kế thì ok, nó khá đẹp.