tiện trục bậc trong camx

• Thread starter trieuvh
  • Ngày mở chủ đề
T

trieuvh

Author
chào các bác en là dân mới vào nghề và tự hoc là chính nên
các bác cho em hỏi cách gá trục khi muốn tiện bằng chống tâm hai đầu.
với cả khi em khoan thì ko thấy kích thước chiều dài mũi khoan chỗ nào .các bác giúp em với

Thanks các bác trước​

Last edited by a moderator:

TYA

Well-Known Member
chào các bác en là dân mới vào nghề và tự hoc là chính nên
các bác cho em hỏi cách gá trục khi muốn tiện bằng chống tâm hai đầu.
với cả khi em khoan thì ko thấy kích thước chiều dài mũi khoan chỗ nào .các bác giúp em với

Thanks các bác trước​

Lần sau pot vào đúng mục nhé ( mục mcam mới chính xác).

Về khoan, hay công đoạn khác cũng thế, kích thước dao nằm ở :

Mainmenu>>NC ultils >> Def tools >> Current or Librari

Từ bảng dao, kích double 1 dao là ra.

Cách gá trục khi chống tâm 2 đầu là sao ? Tức là làm thật hay trong mcam?

Nếu trong thực tế thì khi chống tâm hai đầu sẽ phải kèm tốc tiện. Có loại tốc tiện truyền momen bằng then, có loại truyền bằng cách cắm các pin vào mặt đầu trục..... Việc gá thì sẽ đạt chi tiết lên giá đỡ là hai khối V, khi chống tâm xong thì mạt phôi không còn chạm khỗi V nữa

Trong mcam(8 9 x) thì không cho phép dùng 2 chống tâm 2 đầu - 1 đầu phải là mâm cặp. Tuy vậy nếu cắt thử bằng mcam (verify) vẫn được bằng cách vẽ 1 hình mũi tâm ở đầu trục (liền với phôi) và khi gia công xác nhận được dao có phang vào không (chỉ vẽ hai đường tạo góc 60 độ là được), mâm cặp "giả định" vẫn kẹp vào phần vẽ thêm đó

T

trieuvh

Author
bác cho em hỏi rằng khi em khoan chièu sâu cần đạt là 25 nhưng khi cho chạy thử thì lại ko chạy hết chiều sâu đó vậy cần chiều dài dao dài hơn thì chỉnh sao.em đã thử rồi nhưng mà ko thấy đâu bác có thể chỉ rõ cho em ko.em đang dùng CAMX