Tìm hình chiếu thứ 3?

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>
Author
ngồi thấy bài toán hay hay mà lại đơn giản đưa lên giải trí cùng anh em

N

nguyenh

Ðề: tìm hình chiếu thư 3

Mình đã làm được cấu đố của bạn rồi.keke

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Đây là lời giải của tớ..hi hi, đúng không nè..

Hình 2 D thì các bác tự nhìn nhé...hi hi. 3 D thì theo mình có 3 chi tiết..

Cắt lẹm cái trên thành cái này nửa.

Cắt lẹm phát nửa nè...

Qua cái này các bác có thấy lí do là ...không nên dùng AutoCAD hay phần mềm 2D để thiết kế chưa?..he he....từ một bảng vẽ 2D như bản vẻ này nhiều tay mơ mộng còn suy ra đến mấy trăm hình 3 D ấy..hic hic....

Last edited:
J

jupiter

có nhiều đáp án em post đáp án đầu tiên nhé.

nguyenduyngoc

<b>Giải nhất MiniCAD 2010 kỳ 1</b>

2 cái cuối của bác pkjp80 phải có nét khuất chứ nhỉ?

Last edited:
N

nguyenh

bài này nhìu đáp án quá .

neverlose

<b>we only here today</b>

Quanh đi quẩn lại chỉ có một đáp án mà, với mấy hình của anh P thì có nét đứt nên chưa tính.tất nhiên với bản vẽ 2D với chỉ hai hình chiếu thì ta có thể dựng được nhiều hình 3D rồi.

Mấy câu đố này hay đấy, mình sẽ kiếm thêm vài hình chiếu lắt léo cho các bạn "ngâm cứu".

N

nguyenh

Quanh đi quẩn lại chỉ có một đáp án mà, với mấy hình của anh P thì có nét đứt nên chưa tính.tất nhiên với bản vẽ 2D với chỉ hai hình chiếu thì ta có thể dựng được nhiều hình 3D rồi.

Mấy câu đố này hay đấy, mình sẽ kiếm thêm vài hình chiếu lắt léo cho các bạn "ngâm cứu".
haha ủng hộ nhiệt tình , pót thêm vài bài nữa, mà phải là chỉ có 1 đáp án thôi , chứ nhìu wa không hay !

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>
Author

đáp án của anh the_rock và bác pkjp80 là chính xác rồi ạ. cả 2 thể hiện trên 2D và 3D. nó là hình vuông nhưng ta vát đi 1 góc mà cả 3 cạnh đều nhau có chiều dài bằng đường chéo của hình vuông đó. trong 3D gọi là chamfer .hehe