Tính chống lật thông qua mô hình bản vẽ lắp của SW

Author
Hi ALL

Mình có 1 vấn đề xin hỏi mọi người:

Mình đã thiết kế ra 1 mô hình sản phẩm thực tế. Hiện tại mình muốn kiểm tra khối lượng của 1 chi tiết (làm đối trọng, để chi tiết không đổ). Ai có kinh nghiệm đã từng thực hiện việc này trên mô hình bản vẽ lắp của SW xin được chia sẻ
Đây là 1 sản phẩm ví dụ:

Xin cảm ơn

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Đèn đẹp đấy,

Bạn dùng công cụ Mass Property để biết tọa độ trọng tâm của cây đèn, nếu nó không vượt ra ngoài phạm vi chân đế là ổn. Thực tế thì nên để trọng tâm rơi đúng vào tâm đế. Muốn vậy, phần cột đèn nên cong một mức thích hợp, chân đế rộng hơn một chút, để đèn vừa vững, lại có kiểu dáng cách điệu mang tính thẩm mỹ.

Author
Đèn đẹp đấy,

Bạn dùng công cụ Mass Property để biết tọa độ trọng tâm của cây đèn, nếu nó không vượt ra ngoài phạm vi chân đế là ổn. Thực tế thì nên để trọng tâm rơi đúng vào tâm đế. Muốn vậy, phần cột đèn nên cong một mức thích hợp, chân đế rộng hơn một chút, để đèn vừa vững, lại có kiểu dáng cách điệu mang tính thẩm mỹ.
Đèn này nếu theo tiêu chuẩn xuất khẩu của khách hàng thì nó nghiêng 15 độ mà không tự đổ là được
Tuy nhiên khi em thay đổi khối lượng đối trọng thì trong tâm nó vẫn nằm trong mặt chân đế tuy nhiên chiều cao nó khác:
Nếu trọng lượng của đối trọng càng nhỏ thì trọng tâm càng cao so với đế:102:. Em đang tiếp tục thử xem sao.
Còn việc làm cong các đoạn thân đèn thì phần trên cung của đèn là thép lò xo, có khả năng uốn cong, cung linh hoạt.