Tính thể tích, khối lượng chi tiết bằng Inventor - Help !!

• Thread starter thaisalem
  • Ngày mở chủ đề
T

thaisalem

Author
Có bác nào biết cách tính thể tích , khối lượng của chi tiết sau khi vẽ bằng inventor không

Last edited by a moderator:
minhmocmeo nên bình tĩnh xem lại câu hỏi, nếu bạn biết thì nên tận tình chia sẻ, giúp đỡ, đừng quá nóng như vậy, dĩ hoà vi quí mà.
Có thể minhmocmeo hiểu làm câu hỏi của thaisalem rồi đó, bạn ấy hỏi là tính thể tích và khối lượng bằng inventor ( vẽ cho tiết trong iventor và dùng nó để tính luôn giống như bên proE vậy )
Thân !

M

minhmocmeo

Author
Đã giải thích câu hỏi của thaisalem !!!!!!

minhmocmeo nên bình tĩnh xem lại câu hỏi, nếu bạn biết thì nên tận tình chia sẻ, giúp đỡ, đừng quá nóng như vậy, dĩ hoà vi quí mà.
Có thể minhmocmeo hiểu làm câu hỏi của thaisalem rồi đó, bạn ấy hỏi là tính thể tích và khối lượng bằng inventor ( vẽ cho tiết trong iventor và dùng nó để tính luôn giống như bên proE vậy )
Thân !
minhmocmeo đã giải thích cặn kẽ câu hỏi của thaisalem bên 4room cadviet rồi mà ông ý còn sang đây làm phiền mọi người nữa nên minhmocmeo mới cáu vậy. Bên này đâu chỉ có sinh viên như bên cadviet đâu mà thích làm phiền thì làm phiền. Mod thông cảm, minhmocmeo đã giải thích cho ông ý bên 4room kia rồi mà ông ý cũng không thèm vào đọc và còn làm um lên với các mod bên đó nữa cơ. Mới có tí tuổi mà đã hỗn không coi ai ra gì. Mod không tin minhmocmeo thì vào "Cadviet / CAD cho cơ khí " thì biết. ông ý bị cả 4room mắng cho té tát ấy chứ. Sorry Mod đã mất thời gian đọc những dòng chẳng ra gì này. minhmocmeo sẽ đóng góp tốt cho 4room.

Cảm ơn những lời giải thích từ minh !
Nguồn cơn của sự việc thì bản thân mình cũng như hầu hết anh em trong MES đều không rõ, nếu sự vụ có tái diễn ( ở trường hợp khác tương tự ) mong anh em nào rõ nguồn cơn, xin vui lòng góp ý, chịu khó ghi rõ cụ thể để anh em khác biết. Tránh ngắn gọn như vậy thì rất hiểu lầm trong anh em MES.
Kính báo !

à mính xin đóng góp ý kiến thế này.Trc hết mình cũng là thành viên bên CadViet, sự việc ngoài ý muốn bên đó mình cũng đc xem topic.Nhìn nhận chung là do anh em hơi nóng nảy nên dẫn đến ko hay.Mình xin có ý kiến : về bác minhmocmeo diễn đàn là nơi chia sẻ kiến thức nên bác đừng "quan điểm" bên meslab ko phải đều là sinh viên thì bác ko chia sẻ cặn kỹ- chúng mình cũng đã một thời sinh viên máu lửa thế thôi ( mà bác biết đấy sv thì kiến thức thực tế quá ít - vậy đó nên hỏi nhiều mà lười suy nghĩ thật kỹ trc khi hỏi). Còn về bạn thái mình góp ý thế này ( có lẽ bạn nóng vì nghĩ mấy bác coi khinh bạn quá ứ thèm trả lời :D- thông cảm mấy bác ấy trăm công nghìn việc :D), vấn đề của bạn là ko chịu suy nghĩ gì cả mà cứ hỏi. Bạn học kỹ thuật chắc cũng chưa quên ct m= d.V, như vậy muốn biết khối lượng thì chỉ cần xem vật liệu chi tiết bạn là gì... nội nghĩ đến đó bạn cũng hướng ngay đến phần properties của khối part bạn vẽ rồi.Vẽ xong chi tiết nhấp phải chuột vào biểu tượng part chọn iProperties lựa chọn tap Physical rồi chọn vật liệu nó có cả các thông số độ bền cũng như khối lượng đấy.Chịu khó tự tìm hiểu bạn nhé. Thân ái chào mấy bác.