Tổng quan về FMS

J

JackyTTD

Author
Hiện nay các hệ thống dạng "đồ chơi" như vậy nhưng đã mắc lắm rồi đó.Như ở ĐHBKHN các thầy cô toàn đi...xin tài trợ.Tại ĐHBKHN có 1 hệ FMS của Festo nhưng chết dí từ lúc nó được đưa về.Sinh viên có được thấy mặt mũi nó đâu?
Có chăng Festo tặng ĐHBKHN chỗ "sắt vụn" đó để là hữu nghị thôi.

K

khongvinhlinh

Author
Hiện nay các hệ thống dạng "đồ chơi" như vậy nhưng đã mắc lắm rồi đó.Như ở ĐHBKHN các thầy cô toàn đi...xin tài trợ.Tại ĐHBKHN có 1 hệ FMS của Festo nhưng chết dí từ lúc nó được đưa về.Sinh viên có được thấy mặt mũi nó đâu?
Có chăng Festo tặng ĐHBKHN chỗ "sắt vụn" đó để là hữu nghị thôi.
Mình cũng là sinh viên Bách Khoa Hà Nội. Nếu nó là sinh viên ko biết mặt mũi nó thì cũng ko phải. Mình cũng đã có dịp được cùng cả lớp lên đó thăm quan một buổi. Nếu bạn cần tham quan, học tập, tiếp cận nó, thì cũng ko khó khăn gì đâu, lên khoa cơ khí xin phép là được ngay. Mình vẫn hay làm thế khi cần vào các phòng thì nghiệm.^^

N

ngocvanbk

Author
Thời còn đi học mình cũng có dịp qua tham quan hệ này,nhưng lúc đó chỉ là tình cờ...đi lạc vào.
Vấn đề là ở chỗ các thầy cô chẳng giới thiệu gì về hệ thống này trong các môn học (nhất là môn FMS & CIM), mà cũng chẳng thấy nó chạy bao giờ

K

khongvinhlinh

Author
Mình được tham quan cái hệ thống này khi học môn cảm biến đo lường và xử lý tín hiệu.^^

paven8880

Active Member
xuống phòng Thí nghiệm cơ khí bạn Giang ah!

paven8880

Active Member
Dâ.y chuyền CIM ở ĐH Kỹ thuật Công nghiệp TN là của intelitek! Nó gồm 3 trạm là 1 trạm cấp phôi, 1 trạm gia công gồm 2 máy gia công CNC phay và tiện. 1 trạm lắp ráp sp. 1 băng tải. môi trạm có 1 máy tính điều khiển

Ðề: Tổng quan về FMS

các bác ạ.giờ em mới học môn này .em học ở spkt vinh,em cung thấy trường em có dây chuyền CIM nhưng chưa khi nào thấy hoạt động cả .lần này học mong dc thấy để mở rộng tầm mắt>>>

Topic này từ năm 2007, hệ thống FMS/CIM hiện nay đã được áp dụng như thế nào rồi ạ? Có anh/chị nào trong này đã, đang làm với hệ thống này có thể chia sẻ lại cho e và mn cùng tham khảo được không ạ.

Last edited: