Trước đây ko sao, nhưng bây giờ chọn nhiều đối tượng mình phải giữ "Shift"?

duc2508

Author
Trước đây, khi dùng các lệnh "Xóa" và lệnh "move" mình không cần giữ "Shift" để "xóa" hoặc "move" đối tượng.

Hôm qua, không biết mình ấn nhầm cái gì mà bây giờ, khi mình muốn chọn nhiều đối tượng thì xảy ra hiện tượng: Chọng đối tượng này xong, chọn thêm đối tượng khác nữa thì đối tượng chọn trước đó lại trở thành "chưa chọn". Tóm lại, mình không thể chọn được nhiều đối tượng liên tiếp trừ khi giữ "Shift".

Mong mọi người xem hộ mình!

Cảm ơn rất nhiều!

Ðề: Trước đây ko sao, nhưng bây giờ chọn nhiều đối tượng mình phải giữ "Shift"?

Trước đây, khi dùng các lệnh "Xóa" và lệnh "move" mình không cần giữ "Shift" để "xóa" hoặc "move" đối tượng.

Hôm qua, không biết mình ấn nhầm cái gì mà bây giờ, khi mình muốn chọn nhiều đối tượng thì xảy ra hiện tượng: Chọng đối tượng này xong, chọn thêm đối tượng khác nữa thì đối tượng chọn trước đó lại trở thành "chưa chọn". Tóm lại, mình không thể chọn được nhiều đối tượng liên tiếp trừ khi giữ "Shift".

Cảm ơn rất nhiều!
Cậu bỏ cái tích ở mục như dưới ảnh này đi là được:

Chú ý dùng ít dấu hỏi thôi

K

khuong_uno

Ðề: Trước đây ko sao, nhưng bây giờ chọn nhiều đối tượng mình phải giữ "Shift"?

Cảm ơn rất nhiều!
Chào bạn!
Chắc đó là hiện tượng xảy ra khi bạn vẽ autocad à ? Nếu vậy bạn chỉ cần vào Tool>Options. Trong thẻ Options bạn chọn thẻ Selection, trong thẻ này bạn bỏ tích tại ô " Use Shift to add to selection"( Mục Selection Modes ) là ok!