Xin giúp vấn đề mặt phẳng XY và XZ trong Inventor2012

• Thread starter huntergtttt
  • Ngày mở chủ đề
H

huntergtttt

Author
Em mới tìm hiểu inventor 2012,
tình hình là mở 1 par mới thì nó mặc định mặt phẳng xy , giờ em muốn tạo 1 skecht ở mặt phẳng xz thì em làm thế nào vậy các tiền bối (inventor 2012 nha)

Last edited by a moderator:
Ðề: Xin giúp vấn đề mặt phẳng XY và XZ trong Inventor2012

Tools -> Application Options -> Sketch Tab -> Create Sketch In New Part -> Chọn mặt phẳng khác -> Ok

Không biết chính xác không nữa, đang ở Nét không có Inventor :D

H

huntergtttt

Author

em chỉnh thế rồi, không đc đại ka ơi :(, mà thế khi nào muốn vẽ 1 mặt phẳng khác thì lại cài lại một lần rồi restar inventor lại một lần à đại ka @@,
một vấn đề nữa là đang nhìn vật 3 chiều muốn trở về skecht của nó thì em dùng lệnh gì đại ca ơi
thêm tí nũa là sao inventor của em báo full memory khi em insert từ autocad sang nhỉ, làm sao để khắc phục tình trạng này thế các tiền bối ơi :( em dùng inventor 2012 ạ

- Thay mặt mặc định là xy thành xz:
Tool/Application Option/ Part Tab / thay đổi cái Sketch on new Part Creation đang mặc định ở xy bạn chuyển thành XZ. ^.^
- Đang nhìn hình 3D, muốn về Sketch 2D chỉnh sửa nó thì có nhiều cách, bản 2012 thì bạn click vào Part đó sẽ hiện biểu tượng Edit Sketch, click vào là sửa.
- Theo kinh nghiệm của mình bản 2011 dùng mượt hơn bản 2012 ( máy mình dùng OS x64, card rời ). Ngoài ra, muốn liên kết giữa các phần mềm được trôi chảy, tốt nhất nên dùng các phiên bàn cùng năm, ví dụ 2011 nên dùng card 2011, slw2011, Matlab 2011.v.v...Thêm nữa. Nếu file đó của bạn phức tạp, nhiều layer thì nó mất nhiều Ram thôi. ^.^

em chỉnh thế rồi, không đc đại ka ơi :(, mà thế khi nào muốn vẽ 1 mặt phẳng khác thì lại cài lại một lần rồi restar inventor lại một lần à đại ka @@,
một vấn đề nữa là đang nhìn vật 3 chiều muốn trở về skecht của nó thì em dùng lệnh gì đại ca ơi
thêm tí nũa là sao inventor của em báo full memory khi em insert từ autocad sang nhỉ, làm sao để khắc phục tình trạng này thế các tiền bối ơi :( em dùng inventor 2012 ạ
Bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng rôì đã hỏi, những câu này cơ bản quá, có thể bạn chưa đọc qua bất cứ tài liêụ nào :)