Xin hỏi các cao thủ Master Cam có làm được không?

QuyenQCM

Active Member
Author
liệu mastercam có tiện theo phương pháp bao hình để tiện chi tiết này được không,(không phải pp chép hình đâu nhé)chỉ dùng con dao tiện rãnh thôi

đây là trục ren nhưng sao cái đường tâm lại vừa chạm vào 2 mặt đầu thế nhỉ?
trong Pro có tiện đó. Nếu bạn đặt hàng mình giới thiệu cho. Nhưng giá sẽ cao đó vì đơn chiếc mà.

T

The_red_devils

đây là trục ren nhưng sao cái đường tâm lại vừa chạm vào 2 mặt đầu thế nhỉ?
trong Pro có tiện đó. Nếu bạn đặt hàng mình giới thiệu cho. Nhưng giá sẽ cao đó vì đơn chiếc mà.
Không hiểu câu hỏi sao ông anh? Sặc mùi mô giới? Dạy cơ khí mà chỉ biết thắc về đương tâm thôi à?

R
Em ko dùng MC nên ko chắc lắm nhưng Unigraphics NX lập trình được.( gia công thực tế thì chưa làm chưa dám chắc). Dùng dao Round Insert. Trên bản vẽ ko thấy bán kính góc lượn chỗ chân ren.

Không hiểu câu hỏi sao ông anh? Sặc mùi mô giới? Dạy cơ khí mà chỉ biết thắc về đương tâm thôi à?
Làm gì mà quá lời thế bạn! giới thiệu đối tác cho bạn Quyền cũng là giao lưu lành mạnh chứ? sao lại là sặc mùi môi giới.
Mình không có ý gì đâu nhé.

R

rho

Em thấy có loại máy mài CNC. Mài và sửa đá tự động. Nên em nghĩ có thể tiện thô rồi mài trên máy CNC. ( Thấy cũng lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm)

QuyenQCM

Active Member
Author
các bác nhìn kỹ hình vẽ rồi trả lời nhé

L

Liễu Ngân Đình

chậc chậc, alo nói rồi mà ko tin.
Mes rộng và dài em cứ hỏi đi. Hỏi không được thì nhớ lời anh nói. Chạy tới chạy lui cho mòn chuột chi hỡi em. Rồi khi kẹt Nét lại như khi em nghĩ ra, cái trục vít me này sao mà điên (đầu):102: