Xin hỏi về lệnh swept trong nx

• Thread starter duyquangco04043
  • Ngày mở chủ đề
D

duyquangco04043

Author
Các anh ơi cho em xin hỏi thêm một chút về lệnh swept trong nx. Em co 2 biên dạng cần swept một la hinh tam giác . Biên dạng khac la 1 điểm nhưng khi sử dung lệnh swept thi không biêt cách chon điểm lam biên dạng rất mong moin người giup đỡ.em xin cảm ơn rất nhiều

N

NVH

Author
Ðề: Xin hỏi về lệnh swept trong nx

Các anh ơi cho em xin hỏi thêm một chút về lệnh swept trong nx. Em co 2 biên dạng cần swept một la hinh tam giác . Biên dạng khac la 1 điểm nhưng khi sử dung lệnh swept thi không biêt cách chon điểm lam biên dạng rất mong moin người giup đỡ.em xin cảm ơn rất nhiều
mình không có cài NX nhưng mà theo mình nghĩ thì swept là lệnh quét 1 biên dạng theo đường dẫn mà , 1 điểm với 1 tam giác chắc là không thực hiện được rồi .

Có thể dùng rule hoặc through curver mesh.
Đây là ví dụ về rule 1 điểm và 1 profile tam giác mà bạn thắc mắc

Mặt tạo bởi swept thường mang theo nó profile dạng tuyến tính theo đường dẫn, mặc dù có thể swept theo 3 đường dẫn nhưng mặt tạo ra có thể xoắn không theo ý muốn.
Mình lấy một ví dụ tạo một bề mặt đơn giản như mặt trái tim chẳng hạn:

Từ khung dây này nếu bạn dùng swept thì sẽ không bao giờ tạo ra được nó
Việc tạo nó sẽ đơn giản hơn khi bạn dùng through curver mesh hoặc studio surface như hình

D

duyquangco04043

Author

Bạn ơi rất cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn.Chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống.Cảm ơn bạn rất nhiều

Hôm trước quên mất là tam giác xoắn. Vẫn là swept