Xin hướng dẫn giải bài toán sức bền trên inventor.

Author
Em xin chào các anh chị, e đang học inventor mà đến phần sức bền và phần tử hữu hạn FAE thì e chịu, không thể mò mẫm được gì, em mong các anh chị, ai biết rồi hãy thử làm một ví dụ bất kỳ và thật chi tiết có hình ảnh kèm theo để cho em và mọi người cùng xem được không ạ, em đã tìm trên các diễn đàn nhưng tài liệu về món này là rất ít, đa phần là tiếng anh.Mà tiếng anh là thứ xa xỉ với dân kỹ thuật rồi. các anh chị ai biết hãy lấy một chi tiết bất kỳ rồi thử làm cho em cùng mọi người học hỏi với, ví dụ em muốn biết tải trọng và trạng thái liên kết của chi tiết hay kết quả phân tích ứng suất hay bất kỳ những thông số gì liên quan đến sức bền.Mong mọi người hãy chung tay bớt chút thời gian chia sẻ để em được học hỏi, Xin chân thành cảm ơn và em hứa sẽ like!

Ðề: Xin hướng dẫn giải bài toán sức bền trên inventor.

Hay đó nhưng theo mình bạn đọc tài liệu về phần tử hữu hạn cơ bản đi đã rồi tính tiếp. ^.^. Đừng vội.

Author

Cảm ơn bạn, mình đã đọc qua tài liệu về PTHH cùng với đó là sức bền vật liệu mà mình đã được học trước đây. Bạn có thể bớt chút thời gian làm cho mình một ví dụ vể phần đó được không? Có thể là tính toán biến dạng ,phân tích ứng suất hay dao động của chi tiết bất kỳ trên chức năng Stress Analysis cũng được.Cảm ơn bạn nhiều!
Hay đó nhưng theo mình bạn đọc tài liệu về phần tử hữu hạn cơ bản đi đã rồi tính tiếp. ^.^. Đừng vội.

P

phanthangbk

chao ban. Minh cung dag can dung cai FAE nay de tinh suc ben, tai trong cac chi tiet m thiet ke xem thuc te chiu dung duoc tai trong or suc ben bao nhieu. Cai nay lien quan den an toan lao dong rat lon, neu khong tinh duoc so khi dung san pham m thiet ke duoi tai trong lon co the gay nguy hiem. cai nay voi Inventor la FAE, voi Catia hay nhieu phan mem khac la FEM. M cug dag tim & doc nhieu tai lieu, Ban hoc den dau roi_?co tai lieu or KNo gi bao m nhe? thankyou