Xin hướng dẫn tách khuôn cánh quạt

• Thread starter bkhn.trung
  • Ngày mở chủ đề
A

advance cad

Author
Ðề: Xin hướng dẫn tách khuôn cánh quạt

Gửi bạn tài liệu hướng dẫn tách khuôn trong Solidworks tham khảo, mong rằng tài liệu có thể giúp bạn giải quyết được vướng mắc của mình
Link file PDF và cả file thực hành:

https://www.mediafire.com/?51g6zpl8y7t8ivz
Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo thêm một số tài liệu CADCAM khác ở đây: Tài liệu CADCAM, Giáo trình CADCAM

B

bkhn.trung

Author

Cảm ơn bạn vì tài quảng cáo rất nhiệt tình, pr cho sản phẩm rất tốt. Nếu muốn bán sách thì bạn nói thẳng ra chứ đừng có cái kiểu đưa cái link thiếu trách nhiệm. Xin thưa với bạn rằng mình đã xem link và không đọc được file đó dù đúng là đuôi của solidworks

Cảm ơn bạn vì tài quảng cáo rất nhiệt tình, pr cho sản phẩm rất tốt. Nếu muốn bán sách thì bạn nói thẳng ra chứ đừng có cái kiểu đưa cái link thiếu trách nhiệm. Xin thưa với bạn rằng mình đã xem link và không đọc được file đó dù đúng là đuôi của solidworks
File sw này dùng cho phiên bản 2013, quên nói làm bạn hiểu lầm.

B

bkhn.trung

Author

therock ơi bạn có thể hướng dẫn tách khuôn cánh quạt của mình được không. Phần surface mình khá yếu

Hi

Bạn xem câu lệnh trong file tham khảo thì cũng có thể biết được trình tự làm thế nào mà. Trước giờ mình tách cũng hơn chục mẫu quạt đều làm theo cách gống như vậy

Tốt nhất nên tách thủ công (copy mặt surfaces), phần fillet chỗ giao nhau giữa 2 mặt phân khuôn (nhiều người vẫn gọi là gờ đỡ cánh quạt) nên fillet sau khi tách khuôn xong (fillet 3 lần trên tấm đực + cái + sản phẩm)

Công việc bên mình khá nhiều nên chắc không đủ thời gian hướng dẫn chi tiết cho bạn rồi

B

bkhn.trung

Author

Mình chỉ thắc mác phần S
của bạn, Sketch25 bạn có convert điểm từ cạnh gờ xuống không?

Đúng rồi, ở sketch 25, 2 đầu sketch phải lấy trùng với điểm trên của cạnh gờ

Thay vì vẽ lại nguyên đường spline cách đều biên dạng cánh - sẽ mất thời gian. Mình ofset biên dạng cánh ra 1 khoảng, sau đó vẽ thêm 2 spline ở 2 đầu để nối với 2 điểm của cạnh gờ