XUẤT CHUƠNG TRÌNH PRO RA GIA CÔNG

• Thread starter boy_hatinh
  • Ngày mở chủ đề
B

boy_hatinh

Author
mình đã làm hết cách: cài lại win, cài lại pro, đủ các kiểu mà ko sao xuất được ra phai gia công. Có bạn nào biết nguyên nhân sao mà ko xuất được ra gia công không chỉ dùm mình với????
cảm ơn and xin cảm ơn!!!
:( 8) :D

ME

Active Member
Bản của em crack chưa hết hoặc còn thiếu file nào đó. Em phải ghi lại khi xuất chương trình thì máy tính thông báo gì, từ đó mới biết lỗi tại "ảnh" hay tại "em" chứ.

B

boy_hatinh

Author
CẢM ƠN THẦY

EM VỀ THỬ ĐÃ, KHI XUẤT RA CHƯƠNG TRÌNH GIA CÔNG THẤY BẢNG ĐEN SỲ ĐUỢC MẤY DÒNG
:-[

Bạn sử dụng bản Pro nào? Nếu sử dụng Pro 2000i thì không xuất được File gia công. Pro 2000i chỉ cho xuất File gia công khi máy bạn cài Win 98. Còn nếu cài các bản Pro khác thì coi lại phần xuất file của bạn. Thường khi xuất file rất hay nhầm. Bạn gởi bản vẽ của bạn mình chỉ cách xuất cho
gởi vào địa chỉ Daminhdinh@yahoo.com

N

ngocthieu

Author
boy_hatinh viết:
CẢM ƠN THẦY

EM VỀ THỬ ĐÃ, KHI XUẤT RA CHƯƠNG TRÌNH GIA CÔNG THẤY BẢNG ĐEN SỲ ĐUỢC MẤY DÒNG
:-[
khi xuất gia công bạn vào CLdata bạn chọn chương trình cần gia công sau đó chọn file bạn sẻ mthaays xuất hiện một bảng với 3 tùy chọn bạn bỏ dấu tích ở ô machine sau đó chọn done
tiếp bạn thấy xuất hiện 1 bảng menu chọn các loại máy xuất pos
tùy vào loại máy của bạn tôi chọn máy FANUC16M
sau chọn ok
đến đây thì bạn đả hoàn thành xong việ xuất chương trình rồi đó
chúc thành công

E

esterando

Author
bạn thử vào diễn đàn cũ sẽ thấy bài của anh HAI1978 có hướng dẫn xuất file G_code.

B

binhto

Author
mình đang sử dụng pro e 2001 khi xuất ra file gia công từ cl data thi không ra mã G mà ra bảng gồm go to, cỉcle ..và các tọa độ.Nhờ các bạn giúp mình với

Bạn đang dùng proE phiên bản nào vậy, bạn thử kiểm tra lại xem khi cài proE bạn đã chọn phần cài đặt post-process chưa. nếu chưa cài thì sẽ không xuất được
G-code đâu.

@binhto bảng mà bạn nói gồm go to, cỉcle ..và các tọa độ được chứa trong file *.ncl sau khi xuất Gcode .Theo mình đây là file chứa thông số quỹ đạo đường toolpath ,nó là ngôn ngữ điều khiển chung của máy tính ,và không có giá trị giao tiếp với máy CNC .
.Để xuất file Gcode bạn phải chọn dòng máy FANUC16M , FANUC6M .... đây chính là hệ điều hành cho từng dòng máy bạn chọn ,mỗi một hệ điều hành sẽ có những đặc điểm riêng cho việc điều khiển đường chạy dao gia công .Như vậy đúng theo như bạn ngocthieu đã viết bạn xem lại phần tích chọn khi post Gcode nhé ,hoặc là phần post-process có vấn đề hoặc chưa được cài ra
trước đây mình cũng đã bị mắc cái này rồi ,vật vã mãi mới đuợc ^_-!

ðề: Xuất chuơng trình pro ra gia công

các bác cho em hỏi mấy cái ký hiệu về dong máy ấy!nó đâu có để FANUC,FAGOR hay cái gì đâu,TOÀN là UNX ..gì đó không hà!làm thế nào mình biết để chọn vậy mấy bác!giúp em với các bác ới.thanks nhiều nhé!

Ðề: ðề: Xuất chuơng trình pro ra gia công

các bác cho em hỏi mấy cái ký hiệu về dong máy ấy!nó đâu có để FANUC,FAGOR hay cái gì đâu,TOÀN là UNX ..gì đó không hà!làm thế nào mình biết để chọn vậy mấy bác!giúp em với các bác ới.thanks nhiều nhé!
Bạn có thể vào Menu Application > NC Post Processor để coi

ðề: Xuất chuơng trình pro ra gia công

Sau khi bạn vào NC Post Processor ví dụ bạn muốn làm về phay thì bạn vào mill có các ki hiệu từ 11 đến 37 tương đương với UNCX01.p11 tới UNCX.p37 ví dụ mình muốn xuất trương trình gia công theo bộ điều khiển Fanuc thì mình chọn UNCX.p20--> OK