bị lỗi phần mềm WINNC32

Author
Khi mở phần mềm WinNC32 máy nổi cửa sổ báo lỗi : The application has failed to start because its s
-side configuration is incorrect please see the application event log or use c
sxstrace.exe tool for more detail. xin các bác chỉ cách khắc phục.em xin cảm ơn Corrupt or empty file - P1000243.JPG

Author
Ðề: bị lỗi phần mềm WINNC32

bác ơi trong máy em vẫn có chương trình Microsoft Visual C++2008SP1. nhưng em tải về thêm 1 cái nữa theo như Bác chỉ, nhưng vẫ bị báo lỗi. có cách nào khác không Bác, xin giúp em.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

bác ơi trong máy em vẫn có chương trình Microsoft Visual C++2008SP1. nhưng em tải về thêm 1 cái nữa theo như Bác chỉ, nhưng vẫ bị báo lỗi. có cách nào khác không Bác, xin giúp em.
Theo mình nghĩ bạn nên download bản mới nhất về cài, và tốt nhất là download các bản từ trang của Microsoft. Nếu sau khi cài mà vẫn bị như củ thì bạn cần làm các bước sau:

1. Update bản Windows của bạn lên version mới nhất.

2. Click chuột phải lên biểu tượng My Computer / Chọn Manager, sau đó vào Event Views / Chọn Application, click chọn vào cái Event mà máy báo ( căn cứ vào thời gian mà lỗi diển ra để chọn cái Event đó). Sau đó xem máy tính của bạn báo như thế nào.

kakaka, bạn phải xem hệ thống máy tính của bạn như thế nào thì mới chuẩn đoán bệnh của nó được. Nói chơi cho vui ví dụ, "cháy nhà" ở Mỹ là do...khủng bố, ở VN thì do ...hút thuốc quên dập tàn.

Author

Bác ơi em vào My computer....... máy nó báo như thế này: Activation context generation failed for "D:\WinNC32\BIN\emlaunch.exe". Dependent Assembly Microsoft.VC80.MFC,processorArchitecture="x86",publicKeyToken="1fc8b3b9a1e18e3b",type="win32",version="8.0.50727.762" could not be found. Please use sxstrace.exe for detailed diagnosis. Bác ơi máy tính thì em còn gà lắm, bác giúp em nhé.

Author

Bác ơi em đã tìm ra nguyên nhân rồi. máy của em bi thiếu microsoft visual c++2005 chứ không phải microsoft visual c++2008. chân thành cảm ơn Bác