cách cài đặt để phần mềm cimco truyền được cho nhiều máy cnc

Author
công ty em đang có 4 con máy cnc mà hiện tai đang phải truyền trình bằng phần mềm cimco v7 nhưng e không biết cách cài đặt để truyền cho nhiều máy.các bác ai biết chỉ giúp em với!em cám ơn nhiều!!!!

chietquan

<b>Giải Nhất vòng 3 & 4 cuộc thi NPD11 năm 2010</b
Ðề: cách cài đặt để phần mềm cimco truyền được cho nhiều máy cnc

Bạn vào DNC setup để cài đặt các thông số
Port : Port/ com1
stop bít 2
party event
baud rate 9600
data bits 7
Là có thể truyền dc rồi
chúc bạn thành công

Chào.
Muốn truyền cho nhiều máy CNC từ 01 máy PC thì máy PC phải có nhiều cổng COM. Nếu có nhiều cổng COM rồi thì tùy theo parameter về đường truyền trong từng máy CNC mà cài đặt thông số truyền trên máy PC cho phù hợp, nhất là cổng COM dùng để truyền. Các thông số chietquan nêu ở trên là thông số mặc định, nhưng thực tế vẫn có khả năng người sửa máy trước đã thay đổi đi rồi.

Author

Chào.
Muốn truyền cho nhiều máy CNC từ 01 máy PC thì máy PC phải có nhiều cổng COM. Nếu có nhiều cổng COM rồi thì tùy theo parameter về đường truyền trong từng máy CNC mà cài đặt thông số truyền trên máy PC cho phù hợp, nhất là cổng COM dùng để truyền. Các thông số chietquan nêu ở trên là thông số mặc định, nhưng thực tế vẫn có khả năng người sửa máy trước đã thay đổi đi rồi.
bác namnp2007
:
bác có thể nói cụ thể hơn được không.như em muốn truyền 4 máy cnc cổng com đủ nhưng cài đặt như nào ah???
stop bít 2
party event
baud rate 9600
data bits 7
em cài như này nhưng không thể truyền cho nhiều máy được nó chỉ nhận có 1 máy thôi!!!!thank

vusvus

bác vào phần DNC Setup chọn add new để tạo máy mới, đặt tên... sau đó click vào khung chọn máy ở khung machine, và click setup để thiết lập cho từng máy, cái quan trọng nhất trong phần thiết lập là port mỗi máy bác phải có một port khác nhau nên yêu cầu máy có 4 cổng com (có thể dùng card PCI to RS232 để có thêm cổng com), sau khi thiết lập xong tất cả thì khi gửi chương trình bác chỉ cần bấm xổ xuống chọn máy tương ứng ở khung machine và gửi

bác namnp2007
:
bác có thể nói cụ thể hơn được không.như em muốn truyền 4 máy cnc cổng com đủ nhưng cài đặt như nào ah???
stop bít 2
party event
baud rate 9600
data bits 7
em cài như này nhưng không thể truyền cho nhiều máy được nó chỉ nhận có 1 máy thôi!!!!thank
Nếu muốn truyền cho nhiều máy thì máy phải có nhiều cổng COM, bạn phải thay đổi tham số port thành COM2( COM3, COM4), nếu chỉ có 01 cổng COM thì bắt buộc phải nối dây cáp truyền vào máy muốn truyền, lúc này không cần thay đổi về Com port. Trường hợp đã thay dây qua máy khác mà vẫn không truyền được thì cần phải kiểm tra tham số truyền( các tham số nêu trên là tham số cơ bản, thường được xác lập trong trường hợp máy mới được Restore lại, nhưng có thể bị thay đổi do người vận hành/ sửa chữa máy hoặc nhà sản xuất). Bạn nêu rõ các máy không truyền được là những máy gì, hệ điều hành gì và lỗi khi truyền là gì thì mới tư vấn tiếp được.

K

kothewen

Chào bạn
Để giải đáp thắc mắc của bạn.
Bạn đọc trong giáo trình mình gửi nhé.
Tại mục 5 trang 7
Link giáo trình:
https://app.box.com/s/byylq6e6as6s3gqsscfbjez5q965622m