Chế tạo máy ép thủy lực có gắn đệm đẩy hơi

• Thread starter Inoxviva
  • Ngày mở chủ đề
I

Inoxviva

Author
Chào các bạn!

Mình đang định chế tạo một máy ép thủy lực có gắn đệm đẩy hơi bên dưới để gia công ép vuốt sản phẩm bằng inox. Độ dày inox từ 1,0 - 1,5mm. Kích thước DxRxC = 150x150x30mm.
Phần ben trên (thủy lực) mình dự định dùng ben (kèm) thủy lưc (4 trụ) 80 tấn tháo ra từ máy ép nhựa (cái này có bán nhiều ở xa lộ 1A); Phần đệm đẩy dưới (gắn vào thớt dưới của bộ ben) mình dự định dùng đệm hơi tháo từ máy ép hơi Amada 80 tấn (hoặc chế từ 4 ben hơi rời vói lực đẩy tương đương). Thùng dầu và điều khiển thì mua chỗ rã máy ép nhựa luôn.
Các bro thấy vậy có ổn không? Xin góp ý với. Hoặc có ai chế được máy này thì nhận làm cho mình với. Tks.

I

Inoxviva

Author
Ðề: Chế tạo máy ép thủy lực có gắn đệm đẩy hơi

Sao không thấy ai quan tâm trả lời vậy ta. Hay là mình post không đúng chỗ vậy? Mod ơi cứu với. Tks

vantrongck2

Active Member
cho hình thử xem(hoặc mô hình vẽ tay cũng được), nói không này cũng khó hình dung quá.

Last edited:
I

Inoxviva

Author

Tks bạn Trọng. Mấy hôm nay bận không online. Mình sẽ chụp hình pót lên đây. Gôd day!

sao anh không dùng hết thủy lực cho tiện. anh cứ chế thử xem rồi rút kinh nghiệm cũng được mà

- Bạn cố gắng vẽ mô hình rồi up lên cho anh em xem mới có cơ sở tư vấn. - Mình không rỏ lắm bạn vuốt ra sao? máy bạn ý định chế tạo như vậy cần 8 ben , 4 trên và 4 dưới? có thừa không? Đâu là đế cố định? Phần nào làm việc để ben chạy?

- Về hàng bãi có lợi thế là rẻ do cân kilogam tính tiền, nhưng muốn sài đúng mục đích thì phải có nhiều kinh nghiệm lựa hàng và ước lượng được có đúng thiết kế của mình không? Thường hay khập khiểng, may mắn lắm thì vớ bở cái máy đó gần giống ý đồ của mình, chỉ cần mang về sơn sửa lại là OK