Cho mình hỏi ở SW 2008 Save as làm sao mà để SW đời nhỏ hơn đọc được

• Thread starter sieuthinuochoa
  • Ngày mở chủ đề
S

sieuthinuochoa

Author
Hiện tại mình đang có ít bài tập mà bạn mình cho . Nó dùng SW 08 mình thì dùng 04 giờ làm sao để đọc được đây các bạn. Bạn nào biết chỉ giúp mình nha.

P

Phương Thảo

Author
Mến chào bạn sieuthinuochoa,

Dassault Systemes khuyến khích chúng ta nâng cấp phần mềm của họ thường xuyên. Vì vậy nếu bạn dùng Solidworks version cũ hơn thì không mở được files Solidworks được tạo từ phiên bản mới. Và ngược lại nếu bạn dùng version mới hơn thì bạn có thể mở được tất cả các files từ phiên bản cũ trước đó (nhưng nó đòi hỏi bạn phải CONVERT lại), nếu bạn chấp nhận thì không vấn đề gì. Nhưng bạn trở lại version cũ hơn để mở nó thì không được. Để có thể xem được files Solidworks từ version cũ thì bạn có thể Save as các files này với đuôi là : ( .STL, .IGES, .PARASOLID, .ACIS... ). Với các files này khi Import vào chỉ cho phép bạn xem dưới dạng EDRAWINGS thôi, chứ bạn không hề thấy Feature Tree để cho chúng ta hiệu chỉnh.(Bạn phải download Edrawing Viewer với version mới hơn, vì trong Solidworks luôn có kèm theo chương trình này và cho phép chúng ta nâng cấp Free).

Giao diện Edrawings.

Chúc bạn thành công.

Last edited by a moderator: