chức năng khóa bản vẽ solidworks

• Thread starter vogiandao
  • Ngày mở chủ đề
V

vogiandao

Author
Mình có 1 bản vẽ solidworks,muốn xem cách xây dựng bản vẽ mà không xem được,chỉ xem được sản phẩm,các thao tác skech hay future ở cột bên trái đều bị giấu đi,chỉ hiện imported,thấy đồng nghiệp bảo là bị khóa nhưng không ai biết cách nào khóa file cũng như mở,ai biết chỉ mình với.

Ðề: chức năng khóa bản vẽ solidworks

Đây không phải là khóa, mà là được import từ 1 file phần mềm khác hoặc từ những file tiêu chuẩn như step chẳng hạn rồi san đó lưu lại dưới đuôi solidwork. nên bạn thấy nó như thế.

P

pow

Author

trên mạng có cách chuyển file import thành các bước vẽ trong solidworks đấy bạn ơi

Điều này thì mình không rõ là có phần mềm đó hay không, bạn thử tìm hiểu thêm biết đâu lại có.
Nếu mục đích của bạn chỉ là vẽ lại hoặc hiểu cách vẽ của chi tiết đó thì lại dễ dàng hơn, cũng có thể bạn chia sẻ file lên biết đâu nhiều cao thủ sẽ giúp bạn xây dựng cách vẽ.

P

pow

Author

@vudong nó ko fai là phần mềm khác đâu bạn. solid có thể tự vẽ lại được

Vậy khi nào bạn tìm ra phương pháp nhớ chia sẻ cho mọi người với nhé

V

vogiandao

Author

mình không được phép cop file đó về nhà.vậy là k có cách nào mở file đó rồi hả

Thường các chi tiết dạng .step sẽ cho import các bước vẽ vào để thành file vẽ của Solidworks.
Bạn chuột phải vào Imported - FeatureWorks... - Recognize Feature... Hộp thoại FeatuerWorks chọn OK.

Thành quả.

P

pow

Author

@Nobitalk5 thanks bạn. cách này trước đây thầy giáo hướng dẫn dạy mình sử dung. nhưng chưa thử cách này với chi tiết phức tạp nên ko biết hiệu quả có tốt ko bạn nhỉ?