Cơ cấu dịch chuyển

• Thread starter Thuong_BK
  • Ngày mở chủ đề
T

Thuong_BK

Author
Các bác xem để ý hộ em từ 1p07 đến 1p37. Em có thắc mắc là ko biết nó dùng cách gì để vừa di chuyển được cái đĩa nhỏ ở trên lại vừa xoay được nó nhỉ? Bác nào nhìn ra được giải thích hộ em với. Em cảm ơn

dovanhoc84

Active Member
Moderator
Bác này nhìn kỹ thuật quay mà k hiểu à? đây là dùng tay dịch chuyển.(Tạm dừng video, dịch ra 1 vạch, quay, tạm dừng, dịch chuyển...
chính vì vậy nó mới có các thang chia để biết mình dịch đi cách bao nhiêu.
Tương tự cái hộp đỏ ở trên cũng "quay tay" để điều chỉnh góc phù hợp.

PS:cái đoạn cuối bấm bấm đấy là điều khiển góc nghiêng của cái đĩa & xoay tròn của đĩa

Last edited:
N

nghaiquan

Author
Bác này nhìn kỹ thuật quay mà k hiểu à? đây là dùng tay dịch chuyển.(Tạm dừng video, dịch ra 1 vạch, quay, tạm dừng, dịch chuyển...
chính vì vậy nó mới có các thang chia để biết mình dịch đi cách bao nhiêu.
Tương tự cái hộp đỏ ở trên cũng "quay tay" để điều chỉnh góc phù hợp.

PS:cái đoạn cuối bấm bấm đấy là điều khiển góc nghiêng của cái đĩa & xoay tròn của đĩa
Theo em là ý của bác chủ theart là cơ cấu gắn đĩa nhỏ với đế là như thế nào. Gắn bằng ốc hay bằng nam châm hay bằng cơ cấu j đó ah. Có phải không bác ThuongBK?

Ảo quá Bác ạ! Có lẽ là từ trường hay gì đó, chứ chẳng có cơ cấu nào ở đây cả :)). Hoặc chỉ là ảo thuật thôi! hehe

dovanhoc84

Active Member
Moderator
Theo em là ý của bác chủ theart là cơ cấu gắn đĩa nhỏ với đế là như thế nào. Gắn bằng ốc hay bằng nam châm hay bằng cơ cấu j đó ah. Có phải không bác ThuongBK?
Câu hỏi rất rõ ràng mà: "ko biết nó dùng cách gì để vừa di chuyển được cái đĩa nhỏ ở trên lại vừa xoay được nó nhỉ?"