Cùng nhau mở rộng khai thác CATIA

• Thread starter tech
  • Ngày mở chủ đề
T

tech

Author
mình thấy CATIA còn nhiều module hay mà 4rum chưa khai thác như :

1 CATIA SOLIDS GEOMETRY: mô hình hóa thể tích để tạo hình, hiệu chỉnh và phân tích vật thể. Nó cho phép các toán tử logic giữa các vật thể (hợp, giao, trừ). vật thể được tạo từ các đối tượng đơn giản bằng việc dịch chuyển hoặc quay Profile.

2
CATIA ROBOTIC: thiết kế và mô phỏng robot với các lệnh chuẩn, định nghĩa cấu trúc robot, đặc trưng hình học, động học, đồng bộ hóa nhiều robot….

3
CATIA BUILDING DESIGN AND FACILITIES LAYOUT: tạo thiết kế các bản vẽ xây dựng, sắp đặt các đối tượng và định nghĩa mối quan hệ giữa chúng.

4
CATIA SHEMATICS: công cụ để sắp đặt vị trí những phần tử cơ bản, vẽ các sơ đồ, thiết lập các liên kết logic giữa các phần tử và điều khiển chúng.

5
CATIA PIPING AND TUBING: thiết kế những tuyến ống dẫn phức tạp, toán tử logic với vật thể, thăm dò va chạm…

6 CATIA GRAPHIC INTENSIVE INTERFACE: công cụ lập trình để mở rộng những hàm số mới và tiếp cận mở vào môi trường CATIA.

etc.....
và còn nhiều module khác nữa .bác nào nghiên cứu các module này xin mời vào chia sẻ nha các bác để cho 4r càng thêm phong phú.

mời mọi người tham gia.

Ðề: Cùng nhau mở rộng khai thác CATIA

Em chưa có tài liệu học mấy module này. A cho e xin nhé.
mail của e là: chinhnc89@gmail.com
Thanks