Độ chính xác của các loại khuôn và khả năng công nghệ

Author
Chào các anh chị, em có câu hỏi nhờ các anh chị tư vấn thêm

Trong các khuôn sau: khuôn nhựa, khuôn đúc, khuon dập, khuôn nào có độ chính xác cao nhất và khó gia công vì có nhiều biên dạng phức tạp ah?

Khuôn làm nón bảo hiểm, khuôn Giày dép, khuôn kiến, khuôn nhựa xe hơi, xe gắn máy, các khuôn chế tạo linh kiện điện tử, các khuôn làm màn hình máy tính, linh kiện điện tử, điện thoại......... Các khuôn ano2 gia công phức tạp nhất àh, khó nhất nếu máy CNC tốc độ 10,000 vòng chạy dc khuôn này k ah? các anh chị nào có kinh nghiệm xin chia sẽ

Chân thành cảm ơn

B

boomba064

Ðề: Độ chính xác của các loại khuôn và khả năng công nghệ

cụ thể hơn đi bạn vì mỗi khuôn có dung sai khác nhau, dung sai càng nhỏ càng chính xác thì càng cao

theo tôi thì khuôn nhựa cần độ chính xác cao nhất nhưng cũng tùy yêu cầu sản phẩm ...... cũng như yêu cầu sản phẩm mà bạn phải có máy phù hợp ..

Author

Cảm ơn các bác đã chia sẽ, Em mới vào nghề sales về máy CNC nên có gì các bác hổ trợ và chia sẽ thêm
Chân thành cảm ơn các bác.

H

hoaly19

khuôn dập và khuôn đúc thì khuôn đúc có sai số nhở hơn khuôn dập. nhất là đúc áp lực thì sai số càng nhỏ hơn. mình không biết về khuôn nhựa nên không đánh giá được. mong chỉ bảo

chao các bạn
công ty tôi cần tuyển 1 vi trí thiết kế khuôn.
Nêu bạn nào muôn thay đổi thì alo tôi 0968 968 468