Gia công lỗ phi 15 dọc trục dài 1800

Ðề: Gia công lỗ phi 15 dọc trục dài 1800

Video khoan lỗ sâu này...
http://www.youtube.com/watch?v=N3vM81HR8dU&NR=1
Chịu khó tìm kiếm trên internet trước khi đưa ra những kết luận hàm hồ nhé mấy chú SV;
Công nghệ trên thế giới hiện nay khác nhiều lắm những mớ lý thuyết mà các chú được học và học giỏi nhiều lắm rồi đó.

Last edited:

QuyenQCM

Active Member

mình góp ý thế này nhá. câu hỏi của bạn chỉ đế cập dến giả thuyết để học hỏi thôi đúng ko. nếu bạn khoan lổ phi 15 vậy thì bạn nên mua phôi lớn hơn xíu , sau đó đêm phay rãnh " như rãnh then ấy" rối mua cây then nào ấy về hàn lại . và đêm gia cong tiện nữa là xong. cũng đơn giản thôi.
đúng rồi nếu chỉ để cấp nước và dung dịch làm mát thì nên làm theo hướng này...các bác cứ nói công nghệ trên trời dưới biển có giải quyết đc gì đâu,
mình có gì thì làm như thế
các bạn sv cứ tự do phát triển suy nghĩ đi... nếu nghĩ không nổi làm không nổi thì qua bác Hải hỏi mua máy
bác ấy cái gì cũng có và cái gì cũng bán hehe

Khoan lỗ 15 dài 1800 thì nên khoan rộng thành 30mm, khi đó L/D =60, rồi cho vài cái ống nước vào (ống 18mm có ID khoảng 15mm), hàn 2 đầu lại, xong :4:.
Khoan lỗ phi 2mm dài 70mm thì chắc chỉ có nước dùng bắn điện EDM ( loại đục lỗ xỏ dây máy w
ấy).
Nòng súng thì người ta khoan, sau đó doa kéo, rồi chuốt để tạo khương tuyến.
Brs.

lỗ 30 mà khoan 1800 nếu đổi đầu thì 900 cũng đầu tư khá gian nan với công nghệ việt nam mình.

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Author

Cảm ơn tất cả các bác! Đúng là khoan lỗ 15 chiều dài 1800 là khoan kiểu nòng súng! Đây là đồ án tốt nghiệp! Thực ra lỗ 15 dùng để cấp nước làm mát trong trục vít máy đùn với bước và chiều sâu rãnh vít thay đổi!