Hỏi tên chi tiết theo hình vẽ

Author

Có anh em nào biết đây là chi tiết gì và công dụng của nó không vậy?

Ðề: Hỏi tên chi tiết theo hình vẽ

Chào bạn.
Hình của bạn là cụm chi tiết nối ống.
Hình màu đen gồm kẹp nối và một đoạn đầu nối hàn.
Cái này hay dùng trong đường ống cứu hỏa và bơm bê tông.

Author

Chào bạn.
Hình của bạn là cụm chi tiết nối ống.
Hình màu đen gồm kẹp nối và một đoạn đầu nối hàn.
Cái này hay dùng trong đường ống cứu hỏa và bơm bê tông.
Mình lại có thông tin từ 1 đống nghiệp trong công ty là nó dùng để kẹp nắp trong các bình khí nén. Khong biết đúng không?

Cái này dùng để kẹp thứ gì đó. Chứ nối thì bề dày phải dài hơn chứ.
Kẹp này tạo bỡi 3 cung tròn, khi kẹp chi tiết trụ sẽ tiếp xúc tại 3 điểm giữa 3 cung.
Vững chắc như kiềng 3 chân :D

Author

ah. Chi tiết này dùng để kẹp các nắp của các thùng khí nén. Giữa nắp và tank chúng ta sẽ gia công thành 2 góc vát.và chi tiết này sẽ kẹp theo vành của nắp và tank. Do có góc vát nên lực sẽ là lực làm nắp và tank kín lại.

Tiện thể ai biết loại chi tiết này , vui lòng cho mình biết là có thể mua ở đâu vậy? chân thành cảm ơn

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

ah. Chi tiết này dùng để kẹp các nắp của các thùng khí nén. Giữa nắp và tank chúng ta sẽ gia công thành 2 góc vát.và chi tiết này sẽ kẹp theo vành của nắp và tank. Do có góc vát nên lực sẽ là lực làm nắp và tank kín lại.

Tiện thể ai biết loại chi tiết này , vui lòng cho mình biết là có thể mua ở đâu vậy? chân thành cảm ơn
Seach theo mã hàng này nhé: sncp trên misumi.

Author

Em đã tìm được catalogue rồi , nhưng hình như đường kính hơi nhỏ anh ơi. Không biết có loại lớn hơn không anh? vì thằng đồng nghiệp Trung Quốc của em nó tìm thì có đường kính lớn hơn khoảng hơn 200 nhưng ko có supplier ở VN.
[/URL]

K

kis

Cho em hỏi đây là chi tiết gì thế nhỉ

Cảm ơn