Hỏi về lệnh Circular Pattern

Author
Khi ta dùng lệnh Circular Pattern thì thường vào View -> Tempolary Axes để bật đường tâm nhưng nêu như ta muốn cho chi tiết không quay quanh đường tâm ấy mà là đường khác thì làm thế nảo ?? Vì khi mình vẽ một đường khác thì thấy solid kô nhận trục ấy làm trục quay. Ý mình là có lệnh nào vẽ trục quay này kô nhỉ

A

AMD-05

Ðề: Hỏi về lệnh Circular Pattern

Khi ta dùng lệnh Circular Pattern thì thường vào View -> Tempolary Axes để bật đường tâm nhưng nêu như ta muốn cho chi tiết không quay quanh đường tâm ấy mà là đường khác thì làm thế nảo ?? Vì khi mình vẽ một đường khác thì thấy solid kô nhận trục ấy làm trục quay. Ý mình là có lệnh nào vẽ trục quay này kô nhỉ
Khi vẽ muốn tạo một trục bạn hãy vào Features-> Reference Geometry-> Axis, hộp thoại hiện ra với nhiều cách tạo trục khác nhau bạn hãy lựa chọn một cách phù hợp. Khi sử dụng lệnh Circular Pattern trong phần lựa chọn Pattern Axis bạn hãy chọn một trục mà chi tiết cần quay theo trục đó. Chúc thành công !

Author

Bạn ơi có phải là thanh công cụ Features ko ? sao mình kô thấy như bạn nói nhỉ

A

AMD-05

Bạn ơi có phải là thanh công cụ Features ko ? sao mình kô thấy như bạn nói nhỉ
Nói có sách, mách có chứng , bạn hãy vào Features như hình vẽ, hoặc vào Insert như bác the_rock nói.

và đây là kết quả :11: :

Goodluck !

srr mọi ngừoi.hôm qua đang post thì gấp quá nên chả kịp ghi chữ nao .nhưng :) hình vẽ diễn tả dễ hơn lời nói mà Hiro .